Hạng F
29/10/16
11.606
22.301
113
Pháp
Ông kia chém bảo thay dầu thắng mà dùng phần mềm thì chém gió quá đà rồi
Do đó và không chừng, biết đâu, ...... Nếu là tôi thì thay cả bình đựng dầu, dỉa thắng, bố thắng, heo dầu, ABS, đèn báo thiếu dầu ở tableau , thắng tay ....., tất cả những gì có liên quan dầu thắng và thắng .... đều thay hết cho mới, do đó bắt buộc dùng phần mềm là đúng rồi bạn ở cali, đọc ít hiểu nhiều là thế

Tập Lái
27/1/10
38
26
18
www.anycar.vn
2 bác có cao kiến gì nữa không ạ? Chỗ chia sẻ kỹ thuật cho mọi người, tốt nhất nên phát ngôn cho thận trọng kẻo bị hớ nó dở lắm các bác hén. Lời khuyên cho người sử dụng xe sao cho tốt và đúng kỹ thuật là quan trọng nhất, các bác sao cứ phải ném đá nhỉ?
Các bác biết được chút ít kỹ thuật và có thể tự thay được dầu thắng cho xe của mình hay vài chiếc khác không có nghĩa là tất cả mọi người đều làm được và cũng không có nghĩa là các bác có thể thực hiện công việc này cho tất cả các loại xe đâu nhé!

Hạng F
29/10/16
11.606
22.301
113
Pháp
Bạn viết là tôi biết là BMW xưa có, và cũng không cần thiết có phần mềm trong đó, cần để chìa khoá on, vào trong phần setting và bấm vào nút reset (phải đọc và tìm hiểu trên mạng, và nhất là phải biết tiếng) và BMW không phải là một trong những xe chạy ở VN thông dụng. Mà khi đã lái BMW thì không cần lăng tăng tìm cách rẽ nhất, chung xuống xe để thay dầu thắng, hay xe nào cũng thế. Tôi chỉ nói những xe thường mà thôi. Và thời điểm nầy còn có rất nhiều xe không cần qua phần mềm để raz / reset lại nha. Đây là phần kỹ thuật dành cho dân tìm hiểu, người bình thường, chứ nếu ai cũng có xe thì thay dầu vào garage của bạn hết hay sao ? thú thật tôi quên BMW (tôi từng bị, và chấu nó kh phải là ODB2 mà là tròn) đời tôi lúc trước là 1982, BMW 525I xe cũ

Tôi thì nghĩ trong phần kỹ thuật thì không cần phải để .... vào garage, mình chỉ dẩn những gì mình biết để ít tốn kém nhất, chứ vào garage thì tôi nghĩ không ai hỏi cả, và đi thẳng vào tiệm cho lành, các bạn có đồng ý không ? Đó là ý của tôi, còn các bạn có tiền thì đi vào rarage khỏi hỏi vì không cần thiết và quang tâm đến

Tập Lái
27/1/10
38
26
18
www.anycar.vn
Ủa thì chẳng phải từ đầu em đã nói rất rõ là không phải xe nào cũng như nhau sao, hình như bác không chịu đọc hay đọc mà không chịu hiểu? Và là người tiêu dùng thì làm sao họ biết được cái nào cần cái nào không? Bác tự cho mình là hiểu biết, mà thực tế là bác cũng chưa biết hết dấy thôi, huống hồ các chị em phụ nữ, các bác chuyên ngành khác và không có thời gian cho công việc xe cộ này.
Nói đi nói lại thì hình như bác cứ chăm bẳm vào việc sợ khách hàng đến thay dầu phanh và bị bên em chặt chém, tức cười quá đi bác ạ. Từ đầu tới cuối có câu nào em bảo phải ghé em không, hay khuyên khách hàng cứ ok đi khi được gara yêu cầu thay dầu thắng?
Cũng cần nói thêm cho bác được biết là hình ảnh trên là của Mercedes W211, bác thậm chí còn tưởng là của BMW chứng tỏ kiến thức bác còn quá hạn hẹp. Mà đã vậy thì tốt nhất dừng ở mức chia sẻ khi đăng đàn, đừng phán như đúng rồi bác nhé!
P.S : ngày nay Bim, Mer, Audi, Land Rover....chạy đầy đường, bác nên bỏ cái tư duy như bác nói đi bác.

Hạng F
29/10/16
11.606
22.301
113
Pháp
Ai cũng có cái lầm, thì bạn đừng nóng giận, hư thắng thay dầu đem đến bạn, cái tôi là quyền của chủ xe, còn đây chỉ hỏi kỹ thuật, nếu như thế đem thẵng garage khỏi hỏi và cũng không cần post hỏi làm gì, ý của bạn là là xe cỏ cho đến xe sang đều và bắt buộc đem đến gara của bạn (hay khác) không cần hỏi chăng ? nếu thế thì thớt nầy là quãng cáo buôn bán, không phải là kỹ thuật, hỏi để học và biết, do đó đóng là chắc ăn, đi thẳng garage ,

Chặt chém thì tôi không lấy một đồng nào nhất là vnđ, và tôi cũng không rãnh để làm kinh tế, và nhất là tôi chỉ trã lời làm thế nào, không phải chỉ lúc nào cũng vào garage dù một tí hư, Bác tưởng người VN ngu lắm à, họ hỏi tức là họ biết, không phải môn của họ, hơn nửa là mới mẽ, chưa bao giờ đụng đến, không nhiều thì ít họ muốn tìm hiểu, thứ nửa xe thì quá mới, với trình độ ngoại ngữ thì ôi thôi, cần tiếng việt chứ, tôi chỉ giải thích và điều nầy có thể có nhiều người hiểu tự sửa và từ đó có thể đụng chạm đến bát cơm của bác thì tôi xin lỗi, vì đây là cửa hàng và thớt kỹ thuật chứ kh phải là quãng cáo, có thể tôi nói quá và bác post sai nơi.

Nói tóm lại ở VN số xe làm dầu thắng không cần đem qua máy để chỉnh sửa là 90 đến 99% nha, tôi yêu cầu các bạn nào biết về máy xin cho ý kiến, nếu tôi sai lầm (như vụ BMW) nhưng nếu biết cũng chẵng cần đến reset bằng máy, chỉ cần biết lăng tăng vài tiếng anh hay pháp là xong. Vậy bác cần những xe hiện tại và hiện đại ở VN làm dầu thắng không cần reset qua máy của bác không ? tôi nhấn mạnh là ở VN nhá, và không cần qua máy cũa bác ? do đó đừng đem kinh tế quãng cáo len vào kỹ thuật, không phải ai cũng không hiểu, chỉ vì họ chưa từng đụng đến mà thôi, cho nên họ hỏi là điều quá bình thường

Còn bác muốn ca hát vẽ vời thì không nằm trên thớt nầy, kiếm tiền là miệng lưởi của bác làm sao mà xe kh cần đưa qua máy mà phải bắt buộc qua máy là kỹ thuật riêng của bác, tôi không đụng đến

Thớt nầy là

Thông tin kỹ thuật
E-Gara - bện viện ô Tô
.......................................

Tốt nhất khỏi lo , dầu thắng, bố thắng cứ đem vào
Anycar Trường Chinh - 06 Trường Chinh P.15 Quận Tân Bình

Vậy là xong, khỏi hỏi nửa, tôi đồng ý, và bạn có thể post bên quãng cáo dùm, và cũng không làm mất chén cơm của bạn, vì bạn ăn cơm tôi ăn bánh mì, có người còn ăn mì ý hay pizza ... uống rượu chát nha ...

Mong bạn thông cảm

Chỉnh sửa cuối: