Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Những hình ảnh xưa của Việt nam ta

Tuyệt qúa bác UAZ, Cái hình có "cậu bé" mặc áo màu cam nom giống cụ cố nhà em. Mà hai tấm đầu và cuối bác post theo thứ tự ấn tượng: Mở đầu và kết thúc: Sao sân khấu VN bây giờ phải gọi là tổ, từ ngày ấy đã hấp dẫn thế. Vậy mà khi bộ VHTT quản lý cách ăn mặc và "lổ rốn" trên sân khấu các sao không biết cách chứng minh, hay tại chưa có hình này như AE OS?

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Chân dài VN hổi thời xưa xấu thiệt . Ăn mặc thì cũng séc xi lắm, áo yếm rồi quần lãnh bó mông này kia nhưng gương mặt thì xấu tệ [8D]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Thì bác Chain thấy xấu, chứ hồi ý là đẹp...
Tui cũng từng thấy hình Bến Bình Đông (Q8) xưa. Gần đây cũng còn dãy phố xưa bến Trần Văn Kiểu Q6 TpHCM. Nhưng chắc cũng đi toong. Nhường chỗ cho Đại Lộ Đông Tây :D
Chỗ nào mô-đẹc thì mô-đẹc. Còn " Lối xưa xe ngựa hồn thu thảo " mà giữ được thì hay biết bao ! Chứ chỗ nào cũng quy hoạch tuốt luốt : hổng dám ý kiến !:D
Đạo nhạc ABBA :
- I have a dream,
- I saw the....xà bần :D

Tập Lái

Chao cac Bac!
Lau lam moi dam mo mieng...am o vài câu.
Thằng bạn em ở SG sưu tập được nhiều hình ảnh rất hay về SG từ những năm 1920 cơ.
Hắn chuyên làm ảnh cho các quán càphê, khách sạn, nhà hàng và cả hàng lưu niệm nữa...
Các bác ghé trang: annamcoltd.tk nha.
Hay lắm!
Cám ơn các bác, nhờ các bác quảng cáo dùm.
Bác nào có hình xe cứ kêu hắn chụp, phóng lớn lên làm kỷ niệm, biết đâu sau này bán được khối tiền!

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: chain

Chân dài VN hổi thời xưa xấu thiệt . Ăn mặc thì cũng séc xi lắm, áo yếm rồi quần lãnh bó mông này kia nhưng gương mặt thì xấu tệ [8D]
Hình như đây là chân dung bà Nghị Quế trong Tắt đèn của cụ Ngô Tất Tố !

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Trích đoạn: phantan

@lancer2005: Huế phải không bác: Con đò ấy là đặc trưng nhất.
Trích đoạn: Bác Phờ
Sông Hương - núi Ngự - chùa Thiên Mụ...(tưởng tượng, chứ trong hình hổng thấy)

Đây là Huế xưa trên Tuổi Trẻ Chủ Nhật số ra cách đây khoảng 2,5 tháng.

UAZ
Tập Lái
2/3/05
37
0
6
44

Trích đoạn: lancer2005
Hình như đây là chân dung bà Nghị Quế trong Tắt đèn của cụ Ngô Tất Tố !

Hình như là bà 3 cụ Bà Kiến :D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.290
113
Q3

Cám ơn bác UAZ nhé!

Hạng C
4/12/06
579
15
18

Hình này mới cá chiến nè các Bác: http://nguyentl.free.fr/html/photo_resistance_vn.htm

Tập Lái
26/11/06
10
0
0

Trang web này là do Nguyễn Tấn Lộc, một việt kiều Pháp lập nên. Năm nay ông Lộc đã gần 70 tuổi, ông làm cảnh sát bên Pháp. Đã có bộ phim nói về cuộc đời của ông Lộc, nói về quá trình đấu tranh với bọn tội phạm bên đó như thế nào... làm rạng danh người Việt bên đất khách
.