Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Cần quái gì cái option hút bụi bác! Giá sedona rẻ bằng 50% mấy con kia là em mua cả trăm cái máy hút bụi cũng còn được!!
Xin lỗi bác em đang so sánh 3 chiếc Van ở thị trường Mỹ, ở Mỹ đại GD có con nhỏ thì mới thấy sự tiện dụng của Van đặc biệt Odyssey

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Nghiên cứu của tạp chí tầm TG với cả đống chuyên gia thì a ko tin, a đem cái tầm nhìn cá nhân vốn nhìn ko xa khỏi lũy tre làng ra cãi !???! Chịu ?!??

Bác nên tìm hiểu thêm ở thị trường Mỹ vì sao Sienna và Odyssey bán sản lượng rất cao, còn Sedona ở VN mới có sản lượng cao
Nếu bác ở nc ngoài và thử 3 chiếc này bác sẽ mua xe nào liền

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Trên đất của ông Trump cũng có rất nhiều người Hàn sống nên cứ ra các siêu thị Hàn xem, mới đầu em cũng kh tin nhưng để ý mới biết họ sử dụng xe Hàn nhiều nhất sau đó là Honda nhất là Pilot và Odyssey đời mới
Cái này em công nhận đúng. Không phải chỉ ở Mẽo mà ngay VN chứ đâu ! Sếp cty cũ em người Hàn đây! Xe trước Sienna, xe sau mua con Odyssey. Lính lác thì Fortuner với Innova, Hilux không. Cả cty không có 1 chiếc xe Hàn nào :D mặc dù cty treo cờ Hàn phấp phới hehe.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Bác nên tìm hiểu thêm ở thị trường Mỹ vì sao Sienna và Odyssey bán sản lượng rất cao, còn Sedona ở VN mới có sản lượng cao
Nếu bác ở nc ngoài và thử 3 chiếc này bác sẽ mua xe nào liền
Sienna và Odyssey đã có một lịch sử lâu dài ở TT Mỹ, lại thuộc về 2 thương hiệu mạnh , đã có độ tin cậy cao về chất lượng, bán nhiều hơn Sedona là chuyện đương nhiên, tuy nhiên, tại thời điểm này, các chuyên gia của US News đánh giá Sedona có chất lượng tốt hơn, để đưa ra đánh giá như vậy họ dựa vào phản hồi của hàng chục nghìn người tiêu dùng và đánh giá của nhiều chuyên gia ô tô, vậy thôi. Còn bản thân mỗi người dùng lại có quan điểm khác nhau, đơn giản vì tầm nhìn của họ hạn chế, không có điều kiện để thử và đánh giá nhiều loại xe như dân chuyên nghiệp.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
20k Trump tệ chênh lệch họ vẫn chọn Siena hay Odyssey chứ ai mua xe Hèng, nhìn option thì ham thôi, Sedona cửa sổ trời với cửa lùa điện là 2 món nó hư quài, mất time vào dealer thay miết, thay cho nhanh vì sửa còn đắt hơn mua mới nữa. :rolleyes:
Bác nói xạo mà không biết ngượng miệng à. Sedona nhà em (hàng Thaco ráp) đi hơn 2 năm rồi và thường xuyên mở cửa sổ trời, cửa lùa phía sau còn đóng mở thường xuyên hơn nữa mà nó có bị kẹt bị hư gì đâu. Xe chạy cứ được 5000km thì mang lên hãng bảo dưỡng rồi chạy tiếp. Nhiều khi muốn nó hư một cái gì đó để xem xe Hàn dễ hư cái gì nhất mà chờ mòn mỏi luôn mà hổng thấy hư gì hết trơn ;)
Những mẫu xe đáng để xuống tiền mua về trong năm 2020

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng C
4/4/07
990
1.265
93
SG -> Dalat -> SG
Bác nói xạo mà không biết ngượng miệng à. Sedona nhà em (hàng Thaco ráp) đi hơn 2 năm rồi và thường xuyên mở cửa sổ trời, cửa lùa phía sau còn đóng mở thường xuyên hơn nữa mà nó có bị kẹt bị hư gì đâu. Xe chạy cứ được 5000km thì mang lên hãng bảo dưỡng rồi chạy tiếp. Nhiều khi muốn nó hư một cái gì đó để xem xe Hàn dễ hư cái gì nhất mà chờ mòn mỏi luôn mà hổng thấy hư gì hết trơn ;)
View attachment 2118179
e cũng đi con xe Hàn đến nay đã 7 năm nói thiệt là nó chưa nằm đường bất chợt một lần nào, e không nghĩ là nó lành đến vậy, đến kỳ bảo trì bảo dưỡng theo khuyến nghị của hãng thôi; 7 năm trước nó đã có những tiện ích phục vụ cho người dùng hiện đại đến nỗi một vài xe của những hãng có tiếng tăm đến bây giờ mới có à nha, e ở VN nói xe VN thôi, đừng lôi xe ở đâu đâu vào thì e không biết, đầu năm nói zui thôi nha :) các bác! nhưng thật sự xe Hàn giờ đã tốt hơn rất nhiều rồi!

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
View attachment 2118179
Siêu xe nhà a xao hư đc! :p

Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Nghiên cứu của tạp chí tầm TG với cả đống chuyên gia thì a ko tin, a đem cái tầm nhìn cá nhân vốn nhìn ko xa khỏi lũy tre làng ra cãi !???! Chịu ?!??

Rất nhiều tạp chí bác có xem lại nhiều bài trước của bác chủ đăng mỗi tạp chí lại có sự khác nhau về xe đc chọn “ xe đc sử dụng trên 10năm,....” .
Bài này là “US News & World Report bình chọn dựa trên tiêu chí giữa Chất lượng và Giá trị của nó mang lại cho người dùng” trong 5năm, em kh biết lấy số liệu từ đâu chứ 5 năm xe sx cho Mỹ chẳng chiếc nào hư lặc vặt. Còn về thông số kỹ thuật thì xe Hàn luôn có độ hao xăng hơn
Sedona 3.3l 276hp 18-24mpg
Odyssey 3.5l 280hp 19-28 mpg
Về khoảng này Odyssey đã mang lại cho ng dùng 1 khoảng tiền lớn
Chưa kể Sedona kiểu dáng đã cũ từ 2014 (rất khó cạnh tranh Odyssey all new 2019) nhỏ hẹp ở băng ghế cuối. Cảnh báo điều chỉnh lệch làn thắng khẩn cấp,... phải mua thêm (2019 trở về trước)
Odyssey mới đổi mẫu mới cuối 2018 rộng hơn dài hơn cao hơn và rất đẹp. Đặc biệt hàng ghế giữa, khi còn 2 chỗ có thể trượt 4 hướng rất tiện cho gd có trẻ nhỏ ngồi carseat. Odyssey chỉ bị bảo hiểm cao hơn Toyota và cửa trượt dễ hư
Sienna là chiếc xe chạy trên tuyết rất tốt và có cả AWD nhưng mẫu đã quá cũ và chạy trên freeway hơi yếu.

Xin lỗi bác không biết bác như thế nào chứ. Còn những comment của em là của người đã chạy và đang tìm một chiếc Van cho GD cho chạy freeway đi làm hằng ngày và đi du lịch xa. Khi bác chạy một chiếc xe hơn 140km/h trên 10h mà có cả những đứa bé đang khóc sau lưng thì bác mới thấy chọn một chiếc xe phù hợp với GD nó khó thế nào và quan trọng đến chừng nào. Em từng chọn 1 chiếc SUV 7 chỗ ngồi rất thoải mái rộng rãi, nhưng đó vẫn là quyết sai.
Khách hàng Mỹ chọn xe qua những con số xe đc bán ra và sự mất giá xe rất chính xác không phải theo những tạp chí đánh giá xe.
Còn nếu bác thích Sedona mà sống ở nc ngoài thì vẫn chạy tốt vẫn phù hợp với GD và lại CÓ THỂ đc bảo hành đến 200000mile Nhưng sẽ có lúc suy nghĩ sao mình không mua chiếc đó.,,,,

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng D
24/4/17
1.881
1.502
138
34
Sedona ở vnam vẫn là ông trùm trong phân khúc mpv cỡ lớn......