Tập Lái
20/9/18
42
4
8
42
Em là người thu nhập không cao, khi mua được con xe cỏ thì em vẫn rất hài lòng, gặp ai em cũng khoe và khen dù chiếc xe em không có gì đáng khen cả. Thằng bạn em nó giàu xụ, chạy chiếc xe sang mà nó cứ chê lên chê xuống. Không biết thế nào nó mới chịu hài lòng đây. :)
Ít mới biết quý bác à :D:D

Hạng C
30/5/10
599
432
63
Bienhoa
Túm cái váy lại là mỗi thương hiệu, mỗi dòng xe đều có ưu và nhược điểm riêng. Quan trọng là khi mua xe mấy bác cần gì ở chiếc xe đó, nhu cầu của các bác là gì, dòng tiền như thế nào, mục đích chính sử dụng thì các bác sẽ tìm được chiếc xe ưng ý, phù hợp với mình nhất:):):)

Replied by Otosaigon

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Xe Đức, Mỹ, Hàn, Nhật ... xe nào cũng đc miễn là hợp túi tiền, đáp ứng đc nhu cầu và bản thân thích là đc hết, có gì đâu.
Xe Mỹ nhà tôi cũng từng có 1 con dodge 99 Neon của oz. Ít chạy mà hỏng vặt linh tinh nhiều hơn 1 con Corolla đời 98 của bà chi tôi chạy > 250 ngàn km cày ầm ầm như xe tăng ấy
Xe Mỹ mới hả.Đã từng thuê 1 con minivan Dodge grand Caravan đời 2016 và 1 con Toyota Siena đời 2015 lái đi chơi xa. Build quality con minivan của Mỹ phải nói là ngửi khói con Siena cho dù cả 2 con đều là base option.Lái xe đi Nam Cali leo đèo qua đoạn Grapevine ở Interstate 5 South, con minivan leo đèo máy gào thấy thương luôn.Nội thất con Siena cũng rộng rãi ngồi 8 người rất sướng trong khi con Grand Caravan chùm húm 7 người.
Đến cả dân Mỹ họ giờ cũng còn chê chất lượng của xe Mỹ
Dòng xe sang thì Cadillac độ tin cậy cũng gần như bét bảng. Xe Mỹ thấy Ford độ tin cậy và chất lượng cao nhất, GM tệ hơn còn Chrysler/Dodge /Jeep tệ nhất
Đi chơi xa thì có thể thuê xe Mỹ chứ mua xe để xài 5-10 năm thì chưa bao giờ tôi nghĩ chuyện mua xe Mỹ cả.
Xe Đức trong dòng phổ thông thì độ tin cậy của VW củng ngửi khói đám xe Nhật.VW mắc cái bênh chung của bọn xe Đức là over engineering.
Xe sang của Đức nếu mua thì chỉ nên xài 5-7 năm sau đó vô dealer trade in mua con khác chứ có ý định giữ con xe > 10 năm thì có mà điên vì sẽ viêm màn túi vô cùng .Đụng vô xe Đức thì cái quái gì cũng đắt đỏ 1 từ tiền phụ tùng tới công thợ.

• Like
Reactions: vano.nguyen