Hạng F
28/8/19
6.691
11.374
113
Palm Beach, Florida, US
Hữu sự theo chủ thớt khi sử dụng xe ô tô theo mình đang dùng thì như sau: đã ô tô thì có xe + người + bên thứ 3. Do đó mình trang bị để gặp sự cố thì có mà dùng:
- Người: nghiên cứu cái túi IFAK của nước ngoài rồi tự set up cho mình. Có xiền thì mua cái túi tốt (ngồi nghich mấy cái túi này cũng vui vui). Túi này sử dụng cho người trên xe và người bên thứ 3 (nếu có xảy ra sự cố).

- Xe: xe cơ bản đã có bộ đồ nghề theo xe. Cần trang bị thêm: bơm điện; cục pin kích bình (chọn cục có thêm chức năng sạc cổng usb: dùng để sạc nhiều thứ khác, xong lên xe sạc lại); đèn pin: tối thiểu 1 cái (nên chọn loại đèn pin tactical có nhiều chức năng, đặc biệt là loại có nam châm ở đuôi đèn, nếu thích thì thêm 1_2 option tự vệ tùy theo đèn); thêm một đoạn dây để kéo xe (cái này nên bỏ ở nhà cho gọn, trước khi đi đâu xa hoặc phượt thì bỏ vào để có gì còn kéo cho nó pro là chính, kkk). Một số anh hay lấy cái xô nhỏ đựng mấy thứ trên này, cái xô cũng có chức năng của nó.

Ngoài ra: dao, rựa, búa, xẻng: mấy món này để trên xe, khi máu hung nó nổi lên thì mệt. Bỏ con dao thái lan trên xe cũng đã biết bao chuyện xảy ra rồi. Nên anh nào thích thì chơi cái xẻng đa năng, giống cái xẻng quân dụng của quân đội Mỹ (gấp gọn bỏ cốp sau).
Nghịch cái ji trong cái túi đó vậy!!! Thứ cần nghịch thì ko nghich :eek:
Mà k/n là, mua cái túi, thật ra nó là cái balo nhỏ, hành xịn riêng, rồi mua lẻ trang bị riêng. Mấy thằng bán Fullset hàng lởm lắm.
Như dao là nên chơi dao đa dụng Thụy Sĩ, Đèn Pin cũng nên xịn... Nhớ kèm thêm 1 cái Binocular (Ống nhòm) và... vài cái... BCS....kkk

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Nghịch cái ji trong cái túi đó vậy!!! Thứ cần nghịch thì ko nghich :eek:
Mà k/n là, mua cái túi, thật ra nó là cái balo nhỏ, hành xịn riêng, rồi mua lẻ trang bị riêng. Mấy thằng bán Fullset hàng lởm lắm.
Như dao là nên chơi dao đa dụng Thụy Sĩ, Đèn Pin cũng nên xịn... Nhớ kèm thêm 1 cái Binocular (Ống nhòm) và... vài cái... BCS....kkk
Em mua cái túi thôi anh, khoái chơi tactical nên gắn thêm đủ thứ từ túi này sang túi nọ, mấy món ngắn thêm nó cơ bản phù hợp với mấy cái túi chính. Mua cái túi không thôi, phụ kiện tùy mình bỏ vô, coi xem họ bỏ cái gì thì mình bỏ cái phù hợp đối với mình.
BCS bỏ vô mấy cái ngăn nhỏ của túi tactical, nhiều khi quên cha nó nằm ngăn nào khi cần dùng đến, kkkk. Anh nhắc cái món này mới nhớ, nó còn có một số công dụng khác, kkk. Mai bổ sung thêm vài cái, một công đôi ba chuyện.

Hạng F
28/8/19
6.691
11.374
113
Palm Beach, Florida, US
Em mua cái túi thôi anh, khoái chơi tactical nên gắn thêm đủ thứ từ túi này sang túi nọ, mấy món ngắn thêm nó cơ bản phù hợp với mấy cái túi chính. Mua cái túi không thôi, phụ kiện tùy mình bỏ vô, coi xem họ bỏ cái gì thì mình bỏ cái phù hợp đối với mình.
BCS bỏ vô mấy cái ngăn nhỏ của túi tactical, nhiều khi quên cha nó nằm ngăn nào khi cần dùng đến, kkkk. Anh nhắc cái món này mới nhớ, nó còn có một số công dụng khác, kkk. Mai bổ sung thêm vài cái, một công đôi ba chuyện.

BCS có thể làm công cụ cứu hộ trên sông hồ đó. Thổi lên làm phao ...

Hạng F
28/8/19
6.691
11.374
113
Palm Beach, Florida, US
@Osin cười gì Em!!!
Cho em biết, BCS là 1 trong những phát minh vĩ đại nhất và nó gắn liền với sự tồn vong của loài Người nhé!
Chúng Ta có thể ko đi xe xăng mà đi xe điện, lên nữa đi xe bay hay bất cứ thứ gì...nhưng ko thể ko dùng BCS :eek:

Tập Lái
16/12/22
18
5
3
34
Rất cám ơn bài chia sẻ rất hữu dụng của bác ạ, em xin chia sẻ một kinh nghiệm nhỏ thôi là mua 1 chai xịt nano để vệ sinh kính ạ, đi đường trường hay offroad các bác biết đấy, kính phủ đầy bụi, bùn gây ảnh hướng đến tầm nhìn lắm. Em mau thủ sẵn 1 chai để đến lúc cần lau nhoáng cái là xong.