Hạng C
11/2/08
576
715
93
Mũi tên xanh đầu anh chậm lại quan sát nếu ko có đèn tín hiệu, mũi tên xanh thứ 2 anh đang đi thẳng xe từ đường nhánh vào phải nhường anh chứ

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Luật mới sắp tới là nhường xe đi thẳng, trừ khi xe kia đã vào giao lộ trước! Mấy anh em cẩn thận lúc đó lại cãi um sùm lên :)
Mà em cũng thấy nhường xe đi thẳng là hợp lí nhất rồi!

Hạng F
29/10/16
11.568
22.061
113
Pháp
Do đó mới lái ở VN, ra nước ngoài nó đụng là ... xong, đừng nói luật VN cũng sửa đổi theo luật nước ngoài, nếu như người đúng luật và là thằng tây thì ... xong hàng ngay. Chắc cú luôn. Luật nhường phải từ lâu rồi, trừ khi hẻm ngỏ phóng ra thì khác

Hạng B2
19/8/14
456
1.787
93
Luật mới sắp tới là nhường xe đi thẳng, trừ khi xe kia đã vào giao lộ trước! Mấy anh em cẩn thận lúc đó lại cãi um sùm lên :)
Cái màu đỏ đa số không biết.

• Haha
Reactions: decalink
Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
luật mới rồi sẽ phát sinh tranh cải khi rất nhiều ngã 3 không phải là thẳng (đường cong giao với đường xéo);
vào giao lộ trước thì nó lại phụ thuộc vào tốc độ lưu thông;

trong các thay đổi dự kiến, em thấy chổ này là rất không ổn.

mà mấy anh tiếc gì mà không lắp đèn giao thông/biển báo; tiền để phá hết cũng vậy.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Mình sống trong khu PMH, một số khu vực có đường kiểu bàn cờ. Rất nên cảnh giác. Không chỉ là nhường xe bên tay phải, mà mình thường quan sát rất kỹ, nhường luôn bên trái, nếu thấy như vậy an toàn hơn.

Dù mình đúng nhưng khi tai nạn, va chạm thì giải quyết được cái gì đâu. Nói tóm lại, là luôn cảnh giác và cẩn thận khi lưu thông trong khu vực đường bàn cờ.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Ko đúng.
Mình cứ đi đúng theo luật định, đúng làn, đúng tốc độ,... Ai đi sai mình cố gắng tránh bằng tất cả khả năng cho phép, 1 là nhằm giảm thương tích cho bản thân, 2 là giảm thương vong cho người đi sai.
Ko đến mức cố sát như bọn lái xe tải trước đây, lỡ va chạm rồi là cán luôn cho chết. Cái này phải xử nếu có bằng chứng.
Còn lỡ cán chết như vụ Thái Nguyên, nếu có bằng chứng, xét thấy ko phải là hành vi cố ý thì tha cho người ta.

Mình kết câu này của bác " Còn lỡ cán chết như vụ Thái Nguyên, nếu có bằng chứng, xét thấy ko phải là hành vi cố ý thì tha cho người ta."

Do Innova đi sai luật, lùi trên cao tốc, lại lạng ra đường chứ không đơn giản lùi thẳng. Cố tình tìm mọi cách quy kết lỗi cho lái xe Hoàng không làm lợi cho ai, mà chỉ làm cho mọi sự xấu đi, hình ảnh của các cơ quan bảo vệ pháp luật do đó cũng bị ảnh hưởng.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Nơi không có biển báo , không có phân loại đường thì xe nào tới giao lộ trước thì được đi trước.
Trong luật có chữ "Gần tới giao lộ", các anh không để ý hoặc cố ý bỏ chứ GẦN nên diễn giải sai.

Yes bác, cái đó hiển nhiên. giao lộ cùng cấp hay không phân biệt được chính phụ do không có biển báo, hay .... thì tới trước đi trước, tới cùng thì theo luật nhường xe bên phải, mà tốt nhất là nhường nhịn, vì tai nạn ở giao lộ là rất nặng, nếu có.