Hạng B1
16/1/21
69
76
18
SG
vấn đề vẫn là đại lý phân phối và phụ tùng, search danh sách đại lý nissan miền nam thấy chán chả buồn mua xe

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Xe này lấy máy xăng chạy động cơ điện có tuân theo quy luật bảo toàn năng lượng không chú em? Lúc trước chú bảo xe Cross HV chạy phố còn tiết kiệm hơn đường trường là chém gió đấy
Ngoài Toyota ra thì chưa một hãng xe nào trên thế giới dám công bố "xe đi phố tiết kiệm hơn đường trường" với xe hybrid.
Giờ thì dễ kiểm chứng rồi, bác vào hội cuồng Toy hỏi xem con Cross đi phố ăn bao nhiêu lít? Họ sẽ có số liệu vả vào cái sự... Của bác ngay

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ngoài Toyota ra thì chưa một hãng xe nào trên thế giới dám công bố "xe đi phố tiết kiệm hơn đường trường" với xe hybrid.
Giờ thì dễ kiểm chứng rồi, bác vào hội cuồng Toy hỏi xem con Cross đi phố ăn bao nhiêu lít? Họ sẽ có số liệu vả vào cái sự... Của bác ngay
Anh nằm vùng hội Cross ai cũng khen con HV... chỉ có chú ngồi tính theo định luật cái cmm năng lượng ra đâu tới 20l/100km

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Anh nằm vùng hội Cross ai cũng khen con HV... chỉ có chú ngồi tính theo định luật cái cmm năng lượng ra đâu tới 20l/100km
Khen con HV cụ thể như nào? Đi phố bao nhiêu lít, 3,7l à? Nếu đi phố tiết kiệm hơn đường trường thì con số 3,7l chắc k sai số nhiều lắm.
Bác k dám dẫn chứng sợ lòi cái... Ra đúng k?

Hạng B2
12/9/16
167
83
28
29
280Nm rồi thì Turbo làm gì nữa bác
ý mình là thêm 1 bản turbo không điện. giống kiểu con cross có bản máy xăng và bản máy xăng kèm điện. không hybrid thì giá có thể cạnh tranh hơn chút

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Khen con HV cụ thể như nào? Đi phố bao nhiêu lít, 3,7l à? Nếu đi phố tiết kiệm hơn đường trường thì con số 3,7l chắc k sai số nhiều lắm.
Bác k dám dẫn chứng sợ lòi cái... Ra đúng k?
Thế chú em có chứng minh được Toyota xạo l... Xe HV không tiết kiệm xăng do định bảo toàn của chú em xem nào?

Hạng C
11/1/15
611
561
93
Hanoi, Vietnam
Thế chú em có chứng minh được Toyota xạo l... Xe HV không tiết kiệm xăng do định bảo toàn của chú em xem nào?
Trời, bác ngu ngơ thật à?
Cãi nhau với bác em cảm thấy mình như cố giải thích cho đứa k biết 1+1 bằng mấy rằng nó phải bằng 2
Nếu bác thiện chí và cầu thị, bác mời e uống Bia e sẽ dành cho bác một buổi để nói về những điều còn đang lủng củng trong đầu bác. Em tin sau khi nghe xong bác sẽ k còn dám cãi em nữa.
Nhưng bác phải thật sự cầu thị nhé. E k thích giảng dạy cho một học trò ... Kém thông minh đâu.
Em luôn sẵn sàng làm học trò thằng giỏi. Nhưng làm thầy ... Thì ngoài bác ra em k dám nhận ai

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/7/22
1
1
3
30
Cross đi phố tầm 5l - 6l tuỳ điều kiện. Xe xăng cùng dung tích chắc chắn không làm được.
Có nhiều videos diễn giải cách hệ thống hybrid làm việc, chung quy lại là máy xăng sẽ hoạt động "tốt nhất" ( lực kéo - tiêu thụ xăng ) ở 1 thời điểm. Các kỹ sư gọi thời điểm này là sweet spot.
Hệ thống hybrid lúc chưa cần nhiều lực kéo hoặc đi với tốc độ ổn định trong phố thì máy xăng sẽ chạy ở sweet spot này qua inverter tạo ra điện để cung cấp năng lượng cho motor chạy, nếu tốc độ thấp quá mà thừa năng lượng thì sẽ sạc về cho pin. Về lý thuyết thì chắc chắn tiết kiệm hơn máy xăng truyền thống khi đi phố, và thực tế cũng chứng minh được rồi.

• Like
Reactions: Matiz19
Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
41
Trời, bác ngu ngơ thật à?
Cãi nhau với bác em cảm thấy mình như cố giải thích cho đứa k biết 1+1 bằng mấy rằng nó phải bằng 2
Nếu bác thiện chí và cầu thị, bác mời e uống Bia e sẽ dành cho bác một buổi để nói về những điều còn đang lủng củng trong đầu bác. Em tin sau khi nghe xong bác sẽ k còn dám cãi em nữa.
Nhưng bác phải thật sự cầu thị nhé. E k thích giảng dạy cho một học trò ... Kém thông minh đâu.
Em luôn sẵn sàng làm học trò thằng giỏi. Nhưng làm thầy ... Thì ngoài bác ra em k dám nhận ai
Ai rảnh mà đi uống bia với chú mày... Chú em hãy chứng minh Toyota quảng cáo sai ngay tại đây cho tất anh em Oser mở mang kiến thức. Còn không nói được thì tự nhận là mình dốt mà thích chém gió

• Like
Reactions: nam_72 and Matiz19