vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0
RE: nơi chuyên trị nhức đầu sổ mũi cho em daihatsu citivan

Gửi bác hoaianh.

Nghe nói em Toy Previa này tốn hao nhiên liệu lắm ( 12l/100km ). Xe bác đi thực tế ra sao?

Hạng C
29/2/08
750
8
18

đúng rồi. nó uốn 12l/100km . nhưng đổi lại bác được 1 chiếc xe sang trọng . đi thì sướng mê li. citivan nếu bác bật lạnh đi thì cũng 10l/100 km rồi .

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Daihatsu chạy trên 80km/h chao tay lái là do bản thân em nó đã thế hay có khi nào cặp phuộc em nó xuống cấp không bác. Nếu bản thân em nó đã thế thì chạy đường trường còn gì sướng. Bản thân tôi chạy xe cũng thoại loại cẩn thận, nhưng khi chạy đường trường thì tầm 80- 90km/h. Vậy không có gì khác phục được hả bác?

Hạng C
29/2/08
750
8
18

chao tay lái hay tay lai bồng bềnh hả bác? nếu chao thì xem lại giàn cao su gầm . còn bồng bềnh thì đó chính là citivan . có một cách giảm chao .bác thay lốp xịn có trị số lớn hơn sẽ đỡ nhiều .nhưng coi chừng mấy anh kiểm định . và tay lái cũng nặng hơn .

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

E cũng thấy mấy A bạn kêu chao tay lái, mấy bác đó nói gầm cao nên trọng tâm xe cao nên dễ bị vậy.
Phương án của bác hoaianh hay đấy!

Hạng C
29/2/08
750
8
18

nếu lốp bác còn mới chưa muốn thay. bác hảy cân áp suất lốp . áp suất chuẩn của xe là : lốp trước :2k2 .lốp sau 2k4 .bác hảy giảm còn 1k8 cho cả 4 bánh . nếu khi nào chở nặng thì bơm thêm .đảng bảo đở rung xe đáng kể lắm đấy .
bác báo cáo kết quả sau khi thử nghiệm nhé .

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Bác bơm hơi mềm quá, đi êm là phải rồi. Lốp xe có ảnh hưởng gì đến độ êm của xe không bác. Em đang đi vỏ Yokohama và Birgestone. Nghe nói vỏ Michellin đi rất êm, em định thay nó, bác thấy sao?

Hạng C
29/2/08
750
8
18

bác nên để vỏ yoko mà đi .còn nên quăn gấp thằng birgestone . thằng nầy cứng lắm tới 4 lớp thép lận . có điều kiện thì michenllin là ôke nhất rồi . bác hay chở nặng ko? nếu hay chở khoản 4 người thì bác cứ bơm 1k8 là đằm ro . làm thử đi .lốp yoko mềm thì bơm 2k . Birgestone. 1k8

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Bác cho hỏi thêm nữa: Hình như Daihatsu City Van không có trợ lực, xe 4 chổ không có trợ lực đã mệt rồi đằng này em nó tới 7 chổ chắc gồng gân nổi chuột. Tóm lại theo bác, em có nên nghĩ tới em này không?

Hạng C
29/2/08
750
8
18

em nầy ko có trợ lực bác ợ . mua hay ko tùy theo nhu cầu của bác thôi . em sao biết duọc bác muốn gì:D