Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Sau khi nghe bác có cao kiến thì em điều chỉnh thông tin em lại thế này bác xem giúp em ạ. Em có ý kiên trên là chỉ can thiệp vào phần đèn gầm thui ạ, phần đèn chính em chưa tham gia vì còn ghiên cứu thêm và nếu lắp thì chắc chắn sẽ nhờ bác rùi. (chổ anh em quen vẫn hơn mấy chỗ lạ). >>> cảm ơn bác đã tin tưởng bên em ạ.
- Nếu ko độ được 4 chíp led một mặt cho Bi gắn đèn gầm thì sau này bác gắn cho em chế độ khi đá pha thì Bi đèn gầm cũng đá pha theo luôn ạ. >>> Cái này dễ như ăn cơm sườn, vì bản thân Cặp Bi-LED gầm nó có chế độ pha/cos dùng màn trập nam châm điện, y hệt như bi-xenon. Chỉ cần thêm cái relay là có thể đá pha ầm ầm cả ngày lẫn đêm (ko mở hoặc có mở đèn gầm vẫn đá pha được)

- Nếu em lắp Bi vào thì như vậy khi em chạy cos chỉ xài có 25W do sáng có 2 tim led, xài pha mới hết công suất được bác nhỉ. >>> Nếu chế thành công cái lỗ thì vẫn dùng hết công suất 45w của đèn (lúc nào cũng sáng 4 tim, khi đá pha màn trập lật lên cho tia sáng cao hơn thành pha)
- Chóa đèn gầm xe em một bên vàng một bên trắng nên cũng kỳ kỳ...và em muốn thay ngay cặp Bi là vậy hihi... Bác làm cặp Bi cho em sớm và cận thật vệ sinh sặc giúp em nhé vì khi trét keo vào thi ko vệ sinh lại được...sợ có vệt trong Bị thì khổ mật thẩm mỹ hix.. >>> Vâng em sẽ cố làm sớm và phản hồi lại bác.
- Nếu Bác ko chế được Bi cho đèn 45W của em thì bác chế Bóng 25W (2 tim một mặt - loại bóng led nhôm) cho em gắn Bi zin cũng được. Cái nào tiện cho Bác thì làm thui ạ. >>> Chế thì chắc chắn là được, nhưng vấn đề là có đẹp hay ko thôi, hihi. Bản thân quả Bi-LED (cũng tương tự như bi-xenon, lúc nào cái bóng đèn nó cũng phải sáng hết công suất, và khi muốn đá pha thì nó lật màn chắn cho ánh sáng lên cao hơn thành pha. Và do nó có chóa phản xạ + bi gom sáng, nên nếu chỉ sáng 1 mặt thì ánh sáng phát ra ko đều và đẹp được, khi nào bác qua em làm 1 thí nghiệm nhỏ là bác sẽ thấy ngay ạ.
Thank!
À, giờ thì em đã hoàn toàn hiểu được ý của bác.
Bác xem phần chữ in nghiêng ở trên giúp em nhé.
Em up lại 1 số Clip test Bi-LED bác xem lại giúp em, toàn bộ dùng bóng LED 25w 4000k hoặc 6000k.
Clip này em dùng 2 bóng LED Philips Lumileds 25w 3000Lumen 6000k:
Xe Camry 2015 này lắp cặp Bi-LED gầm Led Philips Lumileds 25w 4000k:

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Ford Eco Sport với cặp H4 pha cos Led PHILIPS Lumileds 45w- 4500Lumen 4000k cho đèn chính, và H11 LED PHILIPS LUmileds 45w 4500Lumen 3000k màu vàng Halogen nhưng sáng hơn 3 lần cho đèn gầm, đá bay sương mù, tăng cường tối đa hiệu quả chiếu sáng khi đi trời mưa và sương mù.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Bên phụ đã lắp LED PHILIPS Lumileds 45w và so với bên tài chưa lắp:
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Ánh sáng đèn cos: do chóa đèn Eco Sport dài và dẹp nên ánh sáng trải rộng ra 2 bên rất đẹp.

Ánh sáng đèn pha:

Cảm ơn bác chủ xe.

Attachments

• Like
Reactions: binanh
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Một em Honda Accord sau bao năm chinh chiến nhưng vẫn còn cứng cáp lắm, thay cặp LED Philips Lumileds cho đèn cos, bác chủ có nhiều xe, xe này bác chủ sưu tập, chủ yếu đi cafe nên chơi cặp Led Philips Lumileds 45w 4500Lumen 6000Kevin cho nó oách.

• Like
Reactions: Mr Ngố and binanh
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Bác Novatech cho mình hỏi hai cái khối nhôm tản nhiệt đặt trong khoang động cơ nóng do đó nó cũng bị hấp nhiệt theo vậy không rõ đèn led lumiled này hoạt động ở dãy nhiệt độ bao nhiêu vậy bác ?

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bác novatech mật thư cho em nhé em định lắp như sau:
camry 2.5g 2013. Pha led 6000k, gầm bi chống nước 4000k. Em ở Hải phòng, bác có ship hàng ra được không. Chắc em tự lắp nên bác lên sơ đồ và có cả relay cho gầm của em nha. Làm sao để em chỉ plug n play thôi. Bác báo giá luôn nhé. Chờ tin
Hi bác. Em đã nhắn inbox cho bác rùi ah. Thanks bác.