Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Thna
Chào bác.
Nhiệt màu của LED là 3000, 4000, 5000, 6000k, chứ ko lẻ lẻ 4300k hay 4500k như Xenon, thực tế màu của 4000k LED giống màu Xenon 4300k.
Xe Camry 2015 găn LED PHILIPS Lumileds vô tư ạ, và có nhiều lựa chọn khác nữa
Bên em có các màu có thể gắn cho xe bác:
- 3000k cho ánh sáng vàng như Halogen, nhưng tăng sáng gấp 3 lần.
- 4000k màu trắng vàng
- 6000k trắng thời trang.
Gắm màu gì là do nhu cầu sử dụng và sở thích của các bác, bên em khi lắp thường tư vấn cho khách là đèn gầm nên dùng 4000k hoặc 3000k để hỗ trợ thêm khi đi mưa.
Thanks bác.
thanks Bác,nhưng đèn gầm thích gắn loại 6000k cho ánh sáng trắng đc ko Bác,có ảnh hưởng gì về điện ko,gắn loại 4000k vẫn còn thấy màu vàng ko đồng bộ với pha và có.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B2
1/10/08
164
88
28
vậy thì tiện quá nhỉ!
Chào bác.
- Bóng đèn H4 Led PHILIPS Lumileds của bên em khi gắn ko phải chế hay thêm bớt gì nên khi gắn lại bóng đèn Halogen sẽ dễ dàng, do đó bác có thể tháo ra thay đổi qua lại thoải mái.
- Nếu LED H4 của Bác là loại tam giác hoặc mấy loại phải chế thì khi gắn lại H4 halogen sẽ khó khăn hơn. Bác đã lắp chưa và lắp cho xe gì ạ?
Bác cần rõ hơn hay ướm thử sản phẩm cứ qua bên em lắp cho bác xem thử nhé, nếu hài lòng thì bác lấy, ko thì tháo ra trả lại em , hihi, thực tế có nhiều bác đã qua bên em tính thử 1 cặp nhưng có bác làm luôn 2 hoặc 3 cặp, hihi.

• Like
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Thna
thanks Bác,nhưng đèn gầm thích gắn loại 6000k cho ánh sáng trắng đc ko Bác,có ảnh hưởng gì về điện ko,gắn loại 4000k vẫn còn thấy màu vàng ko đồng bộ với pha và có.
Dạ vâng, như em đã nói ở trên, gắn loại nào được là do chân bóng và jack cắm có đúng loại hay ko thôi.
Xe bác H11 thì có nhiều lựa chọn và màu sắc.
Về độ bám đường khi đi mưa và sương mù:
3000k > 4000k > 6000k
Về tính thời trang (đẹp): 6000k > 4000k > 3000k
Nếu bác chủ yếu loanh quanh TP và ít đi tỉnh thì lắp màu 6000k cũng được, nhưng khi đi mưa hơi khó quan sát hơn bóng 4000k hoặc 3000k. Thực tế có nhiều bác lắp cả pha, cos, gầm màu trắng 6000k cho đẹp.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bữa nào em đến chế bộ Bi đèn gầm phiền bác cho em nghĩa cái Bi zin chưa độ để em khám phá bên trong coi cấu hình nó với ạ. em hay tò mò thích khám phá hihi...
Okey bác, chuyện nhỏ mà. em còn nghịch bằng cách lấy máy mài, mài con chip Lumileds xem bên trong nó như thế nào, hỏng luôn, kaka.
Chắc hồi thanh niên bác hay khám và phá lắm nè, he he em đùa tí.

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Okey bác, chuyện nhỏ mà. em còn nghịch bằng cách lấy máy mài, mài con chip Lumileds xem bên trong nó như thế nào, hỏng luôn, kaka.
Chắc hồi thanh niên bác hay khám và phá lắm nè, he he em đùa tí.
Nói thật Bác mặc dù em từng làm An ninh, làm Ngân hàng nhưng cái jì em cũng phá hết từ tivi thời sưa cho đến diện thoại hay xe máy những năm 2005 và những năm gần đây thì phá xe hơi và linh kiện xe hơi hehe. Có nhiều công nghệ thế giới mà Vn chưa có em đang mong đợi anh em trên OS và OF khám phá mách giúp đây bác. Mong sớm có cặp Bi của bác haha...(Bi đèn xe đó ạ). Đèn pha xe em sẽ khám phá và nghiên cứu sau hì..

• Like
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Nói thật Bác mặc dù em từng làm An ninh, làm Ngân hàng nhưng cái jì em cũng phá hết từ tivi thời sưa cho đến diện thoại hay xe máy những năm 2005 và những năm gần đây thì phá xe hơi và linh kiện xe hơi hehe. Có nhiều công nghệ thế giới mà Vn chưa có em đang mong đợi anh em trên OS và OF khám phá mách giúp đây bác. Mong sớm có cặp Bi của bác haha...(Bi đèn xe đó ạ). Đèn pha xe em sẽ khám phá và nghiên cứu sau hì..
Dạ, độ xe (hay phá xe) thì lâu lâu làm 1 món nó mới thú vị, chứ lôi ra làm 1 phát từ A-Z xong chả còn gì để chọc ngoáy cũng chán bác nhỉ. OK bác, xong em hú bác liền.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Mitsubishi Lancer full option của 1 bác OS chịu khám phá, hihi.
Đèn gầm Bên phụ là bóng LED PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 3000k, so sánh với bên tài dùng bóng LED Made in Korea do bác chủ xe đã lắp trước đó: ánh sáng phải gọi Lumileds bằng cụ, hihi.
Sau khi lắp thử thì bác chủ xe quyết định làm luôn 1 cặp LED PHILIPS Lumileds 45w trong vòng 1 nốt nhạc.
Thanks bác chủ xe đã tin tưởng và ủng hộ em.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Rất sáng và hình quạt xòe rộng 2 bên, hỗ trợ tốt góc lái như các xe có đèn liếc keke

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Một bé Kia Ray nhỏ xinh thay LED PHILIPS Lumileds siêu sáng cho em nó, cấu hình:
- Đèn chính: H4 Pha Cos LED PHILIPS Lumileds 45w 4500 6000k cho ánh sáng trắng thời trang. Bác chủ có nhiều xe nên xe này chủ yếu chạy vòng vòng quanh phố.
- Đèn gầm: LED PHILIS Lumileds 25w 3000Lumen 4000k để tăng cường ánh sáng, đối phó với những cơn mưa bất chợt.