Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Novatech.vn - Lại 1 chiếc Eco Sport lên FullLED dàn đầu cho em nó.
Bác chủ là 1 thành viên OS, rất quan tấm đến 2 vấn đề:
1. Ánh sáng phải chuẩn, ko gây chói mắt xe ngược chiều (quan trọng nhất)
2. Ánh cos sáng phải chiếu rộng, thấp, pha thẳng và xa.
Sau khi ướm thử các loại thì bác chủ quyết định cấu hình như sau:
- Đèn chính: H4 LED Philips Lumileds 45w 4500Lumen 4000k cho ánh sáng vàng nhạt, bám đường khi đi quốc lộ và trời mưa nhẹ.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

- Đèn gầm: H11 LED Philips Lumileds 25w 2500Lumen 3000k cho ánh sáng vàng (khè) như Halogen nhưng tăng sáng hơn 200% so với bóng Halogen zin, chấp mọi cơn mưa lớn, mưa vừa và mưa rải rác, hihi.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Sau khi lắp đặt xong thì đến phần canh chỉnh ánh sáng:
Đèn gầm: sáng vàng, không hề chói mắt
Ánh sáng đèn gầm ở tầm thấp, rộng. chỉ cần mở đèn gầm là đủ thấy đường chạy rồi, hihi.
Ánh sáng đèn cos, theo yêu cầu bác chủ xe cần chỉnh thấp xuống, nhưng thực tế ra đường chiếu hơi gần nên cần chỉnh cao lên 1 chút nữa đễ đi đường trường chạy tốc độ nhanh hơn. Như các bác thấy, tuy gắn vào chóa thường, nhưng ánh sáng đèn cos vẫn rất rõ vùng chiếu sáng và vùng ko được chiếu sáng (có điều ko thể cut off đẹp như bi pha cos có màn chắn)
Pha cũng gom sấng và thẳng chứ ko tóe loe như nhiều bác vẫn nghĩ.
Tổng kết: Với giá tiền quá hợp lý cho Pha, Cos và gầm cũng đủ cải thiện ánh sáng 1 cách hiệu quả nhất, hợp lý túi tiền nhất.
Thanks bác chủ xe.

Hạng B2
25/9/12
135
98
28
33
Quận 1, TP.HCM
Bác báo giá cho em với, xe em Mitsubishi Jolie 2004:
- Led cho đèn gầm ánh sáng 3000k;
- Led pha, cos cho đèn chính ánh sáng 4000k.
Khi thay thế có phải chế độ gì không? Xe em cũ nên đèn gầm mặt kính trước bị nứt + ố vàng, bên bác có thay thế hay có giải pháp gì không ạ?
Cảm ơn bác!

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Bác ơi ếch ghẻ 2004 muốn thay bóng đèn cos để sáng hơn nhưng thấy có vẻ chói mắt xe đối diện hả bác. Nếu không chói thì xa được bao nhiêu mét. Cho xin thông tin và giá cả nếu ok mình ghé nhờ bác thay.

• Like
Reactions: NovaTech.vn