Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Ok bác. Sorty bác mấy bữa nay em lu bu quá chừng ko làm sớm cho bác được. Bác lại độ món gì mới thế? Bữa nào qua cho em coi với, hihi
Hôm rồi em ghé Thanh Bình nhờ họ tháo cái nóc xe để em dán tấm cách âm tiêu âm trên nóc đi đõ ồn hơn đó mà tiện thể em độ zin cái ăng ten đuôi cá cho ngầu.... Tấm zin theo xe cũng có loại này rồi giờ em dán nhiều hơn bao phủ nguyên nóc thêm thui, còn ăng ten mấy em TB kêu dán silycon (ban thân nó cũng có nam châm)...em ko chịu thi công vậy, em chơi kiểu lấy đồ zin tháo ra lắp vây cá vào chẳng keo gì vì có vít bên trong zin của xe vửa thẩm mỹ zắc cắm zin ăng ten hihi.. Cho Bác vài tấm xem cho vui..hihi. Độ xe khổ lắm...em tự thi công là chủ yếu đó bác.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1) Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1) Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1) Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1) Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Novatech.vn thay bóng LED Philips Lumileds cho em Mer R350.
Sau khi so sánh đủ các loại Xenon Germany đến Xenon TQ và các loại LED, cuối cùng bác chủ xe chỉ ưng Led và chỉ Lumileds siêu sáng mà thôi, vì những ưu điểm vượt trội của bóng LED như tỏa nhiệt ít hơn Xenon và Halogen, kích sáng cực nhanh, ánh sáng trải rộng và đều, tuổi thọ cao...
View attachment 293774 View attachment 293775
Mặc dù đèn xe bác chủ là zin từ khi mua xe đến nay, hốc đèn được đậy kín từ khi xuất xưởng (loại trừ trường hợp do chuột hay gián cắn), dây điện zin do hốc đèn nóng quá đã giòn và tróc gãy hết lớp vỏ nhựa, lòi dây đồng ở trong, nếu không phát hiện kịp thời thì hậu quả khó lường, chứng tỏ công nghệ cũ như Halogen và Xenon tỏa nhiệt lớn như thế nào. (Em còn hình các chóa đèn xe khác bị chảy chóa do lắp bóng xenon và Halogen, sẽ up sau ở 1 bài khác)
View attachment 293784
Khi phát hiện ra bên em ngay lập tức tắt công tắc và tiến hành bọc gen cách điện lại cho em nó,sau khi cố định và cân chỉnh ánh sáng bóng LED Philips Lumileds cho chuẩn.
View attachment 293783 Thực ra việc canh chỉnh bóng led cũng không có gì khó khăn nếu người lắp đặt có kinh nghiệm và có "Tâm", em nói có "Tâm" là vì sao? Bản thân bóng LED PHILIPS Lumileds này có 1 nhược điểm là khi lắp phải chỉnh tiêu cự, và cũng không có gì khó hiểu khi 1 người cố tình dìm hàng nó bằng cách cố ý chỉnh cho tiêu cự bị lệch đi, và khi đó ánh sáng sẽ ko đều và đẹp được, mục đích là hướng khách hàng đến 1 sản phẩm khác dễ lắp đặt hơn với xxx xxx nhiều hơn. Vậy thôi, rất đơn giản, nhưng nhiều người không để ý nên lầm tưởng Xenon là nhất quả đất.
Sau khi lắp đặt xong thì cân chỉnh ánh sáng. Phải làm đúng cách đúng tiêu chuẩn chứ ko phải làm cho có lệ. Khi cân chỉnh ánh sáng thì đèn xe phải cách màn chắn 7-8m trở lên, xe phải đậu ngay ngắn trên nền phẳng thì mới chuẩn được. Nếu đậu xe gần màn chắn chỉ cách khoảng 2-3m, nền đất không bằng phẳng thì chỉ cần ánh sáng lệch vài milimet, khi chạy cách xa vài trăm mét là ánh sáng chiếu lên tới ngọn cây.
View attachment 293777
Ánh sáng đèn cos trải đều và rộng, đường cut-off rõ ràng nhứ ko tèm nhem như khi cố tình chỉnh sai tiêu cự để dìm hàng LED Philips Lumileds. Hình dưới ánh sáng bên phụ hơi cao, chỉnh xuống 1 tí là xong ngay.
View attachment 293781
View attachment 293778
Bác chủ xe đã ngồi lên xe thử và thấy vừa tầm mắt, hài lòng với vị trí ánh sáng này:
View attachment 293779 View attachment 293776 View attachment 293780 Cảm ơn bác chủ xe đã tin tưởng và ủng hộ bên em, đây là chiếc xe thứ 2 của bác chủ xe, trước đó đã làm 2 cặp cho 1 chiếc khác, cảm thấy quá hài lòng với bóng LED Philips Lumileds nên lại mang em Mer cưng qua lắp tiếp bóng đèn LED PHILIPS Lumileds siêu sáng cho em nó.
Xe này có Projector, nên cos có đường cắt rất đẹp. Nếu gắn choá bình thường không nhiều thì ít mình nghĩ vẫn chói, bác novatech có led xin nhan và đèn thắng không ? Led dùng xin nhan có sáng hơn không bác ? Hàng gì bác ? Bác pm em cái giá nếu bác có, cám ơn bác nhiều.

• Like
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Hôm rồi em ghé Thanh Bình nhờ họ tháo cái nóc xe để em dán tấm cách âm tiêu âm trên nóc đi đõ ồn hơn đó mà tiện thể em độ zin cái ăng ten đuôi cá cho ngầu.... Tấm zin theo xe cũng có loại này rồi giờ em dán nhiều hơn bao phủ nguyên nóc thêm thui, còn ăng ten mấy em TB kêu dán silycon (ban thân nó cũng có nam châm)...em ko chịu thi công vậy, em chơi kiểu lấy đồ zin tháo ra lắp vây cá vào chẳng keo gì vì có vít bên trong zin của xe vửa thẩm mỹ zắc cắm zin ăng ten hihi.. Cho Bác vài tấm xem cho vui..hihi. Độ xe khổ lắm...em tự thi công là chủ yếu đó bác.
View attachment 293837 View attachment 293839 View attachment 293836 View attachment 293835 View attachment 293834
Hihi độ xe khổ nhưng mà vui, lâu lâu làm thêm 1 món lại thấy yêu V2 hơn bác nhể. Hehe

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Xe này có Projector, nên cos có đường cắt rất đẹp. Nếu gắn choá bình thường không nhiều thì ít mình nghĩ vẫn chói, bác novatech có led xin nhan và đèn thắng không ? Led dùng xin nhan có sáng hơn không bác ? Hàng gì bác ? Bác pm em cái giá nếu bác có, cám ơn bác nhiều.
Dạ bên em ko có ạ. Tks bác.

Hạng B2
9/1/13
142
60
28
Ah bác Novatech em định thay đèn lùi bằng LED lùi xe cho sáng có được ko bác, có đèn nào phù hợp ko

• Like
Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Bác thớt có cái link nào của Philips về sp này không ? Cho mình xin tham khảo vì mình không tìm thấy. Bên cạnh đó có những thông tin không chính thống cho rằng đây là SP của TQ và Philips không hề sx sản phẩm này. Đây không phải là dìm hàng hay gì hết mà chỉ muốn xác định rõ sp này thực chất về nguồn gốc như thế nào. Cám ơn bác chủ.

• Like
Reactions: futureneodo