Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Bác thớt có cái link nào của Philips về sp này không ? Cho mình xin tham khảo vì mình không tìm thấy. Bên cạnh đó có những thông tin không chính thống cho rằng đây là SP của TQ và Philips không hề sx sản phẩm này. Đây không phải là dìm hàng hay gì hết mà chỉ muốn xác định rõ sp này thực chất về nguồn gốc như thế nào. Cám ơn bác chủ.
Chào bác.
Cái này em đã nói rất rõ ở trang 1, bác xem lại giúp em nha. Tks bác.

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Sau 1 hồi lang thang trên OS thì em vẫn chưa xác định được Lumileds và Xenon cái nào ngon hơn... Lại chờ tiếp vậy ;)

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Bác nào muốn chơi xenon gì thì tùy chứ em là khoái Led hơn, cứ so sánh ưu nhược điểm sẽ rõ thui ạ: ví dụ: Xenon tỏa nhiệt rất lớn làm nhanh hỏng chóa và dây điện gần bóng, xenon cần vài dây để sáng hết công suất và có độ trễ hơn so với led và ngoài ra xài thời gian hình như phải thay balad xenon mới sáng như lúc mới được. Led thì phải thay balad ko thì chưa biết vì còn mới nhưng được cái ko tỏa nhiệt nhiều, ít tốn điện và ság nhanh hơn xenon... em chỉ vài ý kiến nhỏ vậy thui..

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Bác nào muốn chơi xenon gì thì tùy chứ em là khoái Led hơn, cứ so sánh ưu nhược điểm sẽ rõ thui ạ: ví dụ: Xenon tỏa nhiệt rất lớn làm nhanh hỏng chóa và dây điện gần bóng, xenon cần vài dây để sáng hết công suất và có độ trễ hơn so với led và ngoài ra xài thời gian hình như phải thay balad xenon mới sáng như lúc mới được. Led thì phải thay balad ko thì chưa biết vì còn mới nhưng được cái ko tỏa nhiệt nhiều, ít tốn điện và ság nhanh hơn xenon... em chỉ vài ý kiến nhỏ vậy thui..
Dạ bác nói chính xác ạ. Đó cũng là lý do mà Mer, BMW, Audi đã lần lượt trang bị FullLEDs cho các xe từ cấp thấp nhất của họ ạ. Chẳng có lý do gì xài mãi đồ công nghệ cũ lạc hậu cả.
Ưu điểm của LED là tiết kiệm điện >> dynamo ko cần làm việc quá sức >>> tiết kiệm xăng.
Bác nào muốn mua Xenon em vẫn có đủ hàng xịn PHILIPS Germany hay Philips TQ, em ko có ý dìm hàng loại nào cả vì dìm cái nào em cũng thiệt. hihi.

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Dạ bác nói chính xác ạ. Đó cũng là lý do mà Mer, BMW, Audi đã lần lượt trang bị FullLEDs cho các xe từ cấp thấp nhất của họ ạ. Chẳng có lý do gì xài mãi đồ công nghệ cũ lạc hậu cả.
Ưu điểm của LED là tiết kiệm điện >> dynamo ko cần làm việc quá sức >>> tiết kiệm xăng.
Bác nào muốn mua Xenon em vẫn có đủ hàng xịn PHILIPS Germany hay Philips TQ, em ko có ý dìm hàng loại nào cả vì dìm cái nào em cũng thiệt. hihi.
Chỉ là thực tế em xài cho con xe 2bánh PS của em và con 4bánh Mitsu em mới thay thấy tốt nên em nói để các bác xài xe lưu tâm tránh tốn tiền mà hiểu quả ko cao thui hi.....

Hạng B1
3/3/15
68
76
18
55
Sau 1 hồi lang thang trên OS thì em vẫn chưa xác định được Lumileds và Xenon cái nào ngon hơn... Lại chờ tiếp vậy ;)
Xenon không bi thì chói,có lắp thêm bi thì cũng ngon nhưng kinh phí cao hơn,nháy đèn không nhanh nên đi ban ngày rất khó chịu,lại phải đi dây điện và cầu chì riêng nối vào bình và phải mổ mắt. Độ bền tùy theo loại đèn và balat,độ nóng chẳng kém gì đèn halozen.
Led không cần bi vần sáng tốt,không chói người ngược chiều,giá thành vừa phải,không phải câu dây điện và nháy cái là sáng ngay,đi ban ngày xin vượt rất sướng.Độ bền thì chưa kiểm chứng nhưng có bảo hành 1 năm rồi nên yên tâm. Độ nóng ít nên không hại chóa đèn.

• Like
Reactions: NovaTech.vn