Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Ford Focus S của 1 anh thành viên Otosaigon thay bóng Pha LED PHILIPS Lumileds 25w 2500Lumen 6000k siêu sáng. Mới chỉ 25w thôi mà đá pha thật khủng khiếp, như ánh chớp cả ngày lẫn đêm.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Sau khi thay xong thì cân chỉnh ánh sáng. Đèn cos:
Đèn pha với những ưu điểm vượt trội của đèn LED như ít tỏa nhiệt, khả năng đáp ứng nhanh không độ trễ, đá pha ánh sáng như tia chớp.
Video Clip:
Link tham khảo:
http://novatech.vn/ford-focus-s-thay-bong-den-led-philips-lumileds-25w-2500lumen/
Cảm ơn các bác đã xem tin.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng D
10/7/15
2.498
15.757
113
48
Dạ cái của bác kỹ thuật làm xong rồi ạ. Xin lỗi bác mấy bữa rày lu bu làm xe khách em quên mất tiêu, hì hì. Sẵn tiện bác PM địa chỉ của bác, sáng thứ 2 bưu điện làm việc em gửi sớm nhé.
cảm ơn bác.
Rổ giá thế nào sao bác không báo lun để tiện làm việc nhỉ!

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B2
1/6/10
169
189
63
Bác chủ inbox giúp e cái giá xe em cruze 2015riêng từng loại fa cos, gầm nha bác. Thay vào có sáng hơn so với zin nhiiều ko bác chủ? Thanks bác chủ

• Like
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Bác chủ inbox giúp e cái giá xe em cruze 2015riêng từng loại fa cos, gầm nha bác. Thay vào có sáng hơn so với zin nhiiều ko bác chủ? Thanks bác chủ
Chào bác.
Tí em gửi PM bác xem giúp em. Khi bác qua em sẽ lắp thử cho bác 1 bên pha cos và gầm cho bác so sánh với bên còn lại cho khách quan nhé. Sáng hơn 300% so với Halogen theo là cái chắc, mà lại ko nóng choá đèn. Hihi.

Tập Lái
3/7/15
37
34
18
48
Lắp vào Santa Fe 2015 có phải chế cháo không bác? Có lắp lại được cái nắp tròn chống nước của đèn không, vì vướng bộ tản nhiệt? Có undo được không bác?

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Lắp vào Santa Fe 2015 có phải chế cháo không bác? Có lắp lại được cái nắp tròn chống nước của đèn không, vì vướng bộ tản nhiệt? Có undo được không bác?
Chào bác.
Xe Hyundai Santa Fe 2015 cos dùng xenon nên lắp LED Philips Lumileds siêu vào bên pha, nếu bác thích thì có thể thay thêm đèn gầm và đèn mở rộng góc lái, hoặc thậm chí có bác còn thay luôn cả xenon thành LED.
Trước đây thì phải cắt bớt 1 ít nhôm ở đuôi bóng đèn, và chế cái chụp cao su chống bụi và nước, thay cho nắp nhựa. Lúc này muốn về zin vẫn được vì ko đụng gì đến đèn zin.
Hiện nay bên em có loại lắp vô ko phải cắt chế gì cả, dùng lại cái chụp nhựa zin luôn ạ.
hôm nào bác rảnh chạy qua em lắp thử cho bác trải nghiệm thử và so sánh trước với sau khi lắp nhé.
Thanks bác.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Tập Lái
3/7/15
37
34
18
48
Chào bác.
Xe Hyundai Santa Fe 2015 cos dùng xenon nên lắp LED Philips Lumileds siêu vào bên pha, nếu bác thích thì có thể thay thêm đèn gầm và đèn mở rộng góc lái, hoặc thậm chí có bác còn thay luôn cả xenon thành LED.
Trước đây thì phải cắt bớt 1 ít nhôm ở đuôi bóng đèn, và chế cái chụp cao su chống bụi và nước, thay cho nắp nhựa. Lúc này muốn về zin vẫn được vì ko đụng gì đến đèn zin.
Hiện nay bên em có loại lắp vô ko phải cắt chế gì cả, dùng lại cái chụp nhựa zin luôn ạ.
hôm nào bác rảnh chạy qua em lắp thử cho bác trải nghiệm thử và so sánh trước với sau khi lắp nhé.
Thanks bác.

Bác chụp cho em loại không phải chế cháo gì cái, cả bóng cả phụ kiện, với lại nhắn em cái giá. Em cách bác 1800km nên hiếm có cơ hội đưa xe vào xưởng của bác.

• Like