Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Cám ơn bác đã trả lời sớm. cho mình xin cái địa chỉ của bác để mình mang vợ 2 qua bác xem.
À, mà giá cả thế nào vậy bác? cho mình giá của đèn gầm luôn để mình mang theo đủ đạn, được là bắn phát luôn. Thanks bác
Xin lỗi bác em quên gửi PM. Em gửi ngay đây, bác check PM giúp em nha. Thanks bác.

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
Hi bác. Bữa trước em báo bác H4 cho Innova mà phải ko ạ? Bác đi xe gì nữa mà 4 pha riêng và 4 cos riêng vậy ạ? Hihi
1/ 1con innova (đèn gầm H4 osram NBP. Đèn lái 9 H4 NBP. Tổng cộng 4cos 4pha. Đèn gầm đã độ lại choá đèn super dream loˋi, đầu dôˋ). Osram bám đường ngon lành.
2/ 1con gs350 2009 đen kem. Bóng pha halogen có chức năng đơˋ mi ban ngày. Nên phân vân có nên lắp led pha ko...bị lỗi là xong phim

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng B1
3/3/15
68
76
18
55
Báo cáo các bác sau mấy ngày dài cổ đợi hàng,chiều nay em đã nhận được bóng led H4 và tiến hành tự lắp. Vì vội nên chưa căn chỉnh tốt theo ý được nhưng cơ bản càm nhận như sau:
1 Độ sáng rất tốt,hơn cả bóng xenon H4 em đang dùng
2 Ánh sáng tập trung,mật độ dày,đường cắt tuy chưa rõ lắm nhưng khá cân bằng,tỷ lệ tán xạ ít nên không gây chói như xenon
3 Đường cắt bằng nên không lệch sáng cao phía bên phải người lái như bóng halozen và xenon không bi nên tia nhìn rất thoải mái
4 Đá pha ăn ngay ( Hơn xenon là cái chắc), pha rất sáng nên đi đường trường rất thuận lợi,ít bị mấy bác xe tải xe khách ăn hiếp
Mặc dù em mới lắp bóng xenon H4 được gần 1 tháng nhưng thay bóng led vào thấy
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
hơn hẳn và rất hài lòng vì quyết định này. Chỉ mong là nó hoạt động ổn định,bền nữa là tuyệt vời. Đây là 1 giải pháp tốt cho những ai không muốn mổ mắt mà vẫn có được ánh sáng tốt cho xe.
Tạm thời mới cân chỉnh thế này và lắp vào như hình trên,em lắp luôn chụp rin vào vừa khít,đuôi quạt gió chạm vào chụp cao su,test thử trong 30 phút thấy cao su vẫn bình thường hơi nóng,nhờ bác chủ tư vấn thêm.Ths
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Hạng B1
3/3/15
68
76
18
55
Em up thêm cái hình bóng xenon cùng điều kiện chiếu sáng tranh thủ chụp hôm qua để các bác so sánh cho dễ.Ta thấy pha thua bóng led,cốt chỉnh hết kiểu rồi nhưng bên phải và gần giữa vẫn rất cao,nếu thấp xuống thì bên lái rất gần khó chạy và pha sẽ rất thấp

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83
Inbox em 1 cặp Led Ulimited 6000k đèn lái cho INNOVA 2014 nhé bác và cả đèn gầm luôn ạ .

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
1/ 1con innova (đèn gầm H4 osram NBP. Đèn lái 9 H4 NBP. Tổng cộng 4cos 4pha. Đèn gầm đã độ lại choá đèn super dream loˋi, đầu dôˋ). Osram bám đường ngon lành.
2/ 1con gs350 2009 đen kem. Bóng pha halogen có chức năng đơˋ mi ban ngày. Nên phân vân có nên lắp led pha ko...bị lỗi là xong phim
1. Vậy bác làm cặp H4 lắp lên đèn chính được rồi. Đèn gầm để tăng cường khi đi mưa.
2. Đèn Led này ko có chế độ demi nên ko thay đc vào pha GS của bác. Bác nhiều xe quá, con GS là niềm mơ ước của em, hihi.
Thanks bác.

• Like
Reactions: innova5543
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Báo cáo các bác sau mấy ngày dài cổ đợi hàng,chiều nay em đã nhận được bóng led H4 và tiến hành tự lắp. Vì vội nên chưa căn chỉnh tốt theo ý được nhưng cơ bản càm nhận như sau:
1 Độ sáng rất tốt,hơn cả bóng xenon H4 em đang dùng
2 Ánh sáng tập trung,mật độ dày,đường cắt tuy chưa rõ lắm nhưng khá cân bằng,tỷ lệ tán xạ ít nên không gây chói như xenon
3 Đường cắt bằng nên không lệch sáng cao phía bên phải người lái như bóng halozen và xenon không bi nên tia nhìn rất thoải mái
4 Đá pha ăn ngay ( Hơn xenon là cái chắc), pha rất sáng nên đi đường trường rất thuận lợi,ít bị mấy bác xe tải xe khách ăn hiếp
Mặc dù em mới lắp bóng xenon H4 được gần 1 tháng nhưng thay bóng led vào thấy
hơn hẳn và rất hài lòng vì quyết định này. Chỉ mong là nó hoạt động ổn định,bền nữa là tuyệt vời. Đây là 1 giải pháp tốt cho những ai không muốn mổ mắt mà vẫn có được ánh sáng tốt cho xe.
Tạm thời mới cân chỉnh thế này và lắp vào như hình trên,em lắp luôn chụp rin vào vừa khít,đuôi quạt gió chạm vào chụp cao su,test thử trong 30 phút thấy cao su vẫn bình thường hơi nóng,nhờ bác chủ tư vấn thêm.Ths

Cuối cùng bác cũng nhận được hàng. Em cũng ráng chờ hết hôm nay mà ko nhận đc thì em phải gửi hoả tốc cho bác cặp khác.
Vậy là bác lắp ngon lành hơn em rồi. Hihi. Cảm ơn bác đã có review rất chi tiết. Bác cứ yên tâm xài, Bảo hành trong 1 năm hư thay mới. Hết BH em sửa được. Mà chưa cái nào bị hư cả. Bác chú ý cắm jack cho chặt và rút dây kẻo lỏng dây.
chúc bác và vợ 2 luôn mạnh khoẻ. Hihi