Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Chỉnh sáng thì cứ thấy chưa ổn là lại chỉnh thôi nhưng tiêu cự để pha,cốt như mặt cắt là ổn chưa? Chỉnh cao thấp độ chụm thì dễ rồi. Trước đây mình mua qua mạng bóng mini projector h4 vê lắp nhưng chỉ được cốt còn pha kém quá mặc dù là bóng xenon,vì vậy phải nghiên cứu kỹ led hihi
Ổn rồi đó bác. Choá thường vậy là ok rồi, choá thường ko có bixeno nên đường cut of ko rõ như bixenon đâu ạ. Bác chỉnh còn đẹp hơn em, hihi

• Like
Reactions: binanh
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Novatech.vn thay bóng LED Philips Lumileds 45w - 4500 lumen cho Fortuner TRD 2015: Cos 6000k cho ánh sáng trắng thời trang và gầm 4000k tăng độ bám đường khi đi mưa.
Thay cos và gầm bên phụ cho bác chủ xe xem trước. So sánh với bên lái chưa thay:
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

So sánh đèn gầm bên phụ đã thay Led Philips Lumiled và bên lái còn đèn zin chưa thay:
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

test thử 2 bên:

Hình này em chụp ở góc chụp gần sát đất, chỗ ánh sáng đèn chiếu vào chứ ko phải bị chói mắt đâu nhà, hihi:

Chỉnh ánh sáng cos:

Thanks bác chủ xe.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Một số xe Hyundai và Kia không hiểu sao nhà SX lại bố trí cặp đèn nhỏ xíu yếu xìu vô đèn gầm, nhiều bác chủ xe tìm bóng tăng sáng để thay thế cho bóng đèn gầm. Cho đến thời điểm này thì bóng LED thay vô đèn gầm là hiệu quả nhất với giá thành cực tốt.
Hyundai Sonata thay cặp LED Philips Lumileds H27 nhỏ mà có võ:

Bonus tấm hình góc chúp sát mặt đất chói lòa hehe:
Thanks bác chủ xe.

• Like
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Novatech.vn thay LED Philips Lumileds cho Mitsubishi Attrage: thay bóng led H4 pha/ cos vô đèn chính và đèn gầm:
- Đèn chính: H4 pha/ cos LED Philips Lumileds 45w - 4500lumen - 6000k cho ánh sáng trắng thời trang đẩy lùi bóng tối. Đá pha H4 ko thua kém bixenon.
- Đèn gầm: Thay cặp LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen - 4000K cho ánh sáng trắng vàng: chấp mọi cơn mưa, hihi.
Đầu tiên là lắp thử bên phụ cho bác chủ so sánh. Như các bác thấy, bên phụ đã thay LED và bên lái chưa thay, như đèn điện so với đèn dầu thời bao cấp, hihi.
À em quên, hình dưới là LED so với Osram tăng sáng bác chủ mới thay vài tháng trước, thấy led ngon lành quá cho Osram nghỉ hưu luôn nha. hehe.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nivltuan and binanh
Tập Lái
24/4/15
17
10
3
36
Gầm hiện nay đang xài xenon H11 màu 3000K rùi,cũng nghĩ đến Led 4000 nhưng để khấu hao tí đã rồi thay tiếp bác chủ à. Vừa chỉnh lại tiêu cự cho pha tách rời cốt nhiều hơn chút nữa,để tối chạy thử xem sao.
Em hoi ngu cai.gam inova chan h11 khong phai h3 ahhh.gam cua em choa den hinh chu nhat khong biet chan gi nho.truoc gio e nghi no la h3 khong

• Like
Tập Lái
24/4/15
17
10
3
36
Đèn gầm inova hình như là chân H3 chứ không phải H11 đâu bác
Tai em thay bac gan xenon h11 nen em hoi thu.ma sao bac khong gan h3 chan h3 hinh nhu re hon h11 do.thanks bac da chi giao