Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Để lắp bi xog qua bác gắn pha nữa là xog :3dcuoi:
Vâng em cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ cặp cos và gầm cho xe TRD mới của bác.
Về pha, bác có thể độ bi 1 chế độ pha, hoặc bi có màn trập pha cos chân bóng gì cũng được, kể cả D2S hay D4S bên em cũng có LED để thay vô. Bên em có xenon Philips xịn luôn nhưng ko tư vấn cho bác lắp xenon vì khi đá phá xenon phải mất vài giây để tăng sáng tối đa, trong khi LED thì lên ngay tức thì, ko có độ trễ.
Thanks bác.

• Like
Reactions: ivanhunter1904
Tập Lái
12/4/15
4
4
3
41
Chào bác chủ, xe Fortuner đời 2012 thì có gắn được ko bác? Nếu được, Em muốn thay đèn gầm bằng led 4000k, đèn cos bang led 5000k và đèn pha bang led 6000k (hoặc pha/cos bẳng đèn 6000k hết, bác tư vấn giúp em vấn đề này) thì chi phí hết bao nhiêu vậy bác.Cảm ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Tập Lái
30/9/14
14
3
3
52
Novatech.vn thay LED Philips Lumileds cho Mitsubishi Attrage: thay bóng led H4 pha/ cos vô đèn chính và đèn gầm:
- Đèn chính: H4 pha/ cos LED Philips Lumileds 45w - 4500lumen - 6000k cho ánh sáng trắng thời trang đẩy lùi bóng tối. Đá pha H4 ko thua kém bixenon.
- Đèn gầm: Thay cặp LED Philips Lumileds 45w - 4500Lumen - 4000K cho ánh sáng trắng vàng: chấp mọi cơn mưa, hihi.
Đầu tiên là lắp thử bên phụ cho bác chủ so sánh. Như các bác thấy, bên phụ đã thay LED và bên lái chưa thay, như đèn điện so với đèn dầu thời bao cấp, hihi.
À em quên, hình dưới là LED so với Osram tăng sáng bác chủ mới thay vài tháng trước, thấy led ngon lành quá cho Osram nghỉ hưu luôn nha. hehe.

View attachment 263841 View attachment 263842 View attachment 263843
Thay bóng Led về tỉnh đường tối thấy rất hiệu quả.
Thank bác chủ !

• Like
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Chào bác chủ, xe Fortuner đời 2012 thì có gắn được ko bác? Nếu được, Em muốn thay đèn gầm bằng led 4000k, đèn cos bang led 5000k và đèn pha bang led 6000k (hoặc pha/cos bẳng đèn 6000k hết, bác tư vấn giúp em vấn đề này) thì chi phí hết bao nhiêu vậy bác.Cảm ơn bác nhiều.
Chào bác.
Xe Fortuner của bác lắp ok hết cả 3 loại, cắm là sáng ko chế gì cả nha bác.
Về nhiệt màu, em thấy nếu bác đi trong phố thì chơi pha/ cos 6000k luôn cho sáng và sang trọng, khi trời mưa bác mở thêm cặp gầm 4000k là quá ổn.
Bác cứ chạy xe qua em lắp thử 1 bên cho bác so sánh trực tiếp luôn nhé.
Em PM bác xem giúp em nha, thanks bác.
Thanks bác.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Thay bóng Led về tỉnh đường tối thấy rất hiệu quả.
Thank bác chủ !
Dạ em cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ ạ. Xe bác ánh sáng vậy là ổn ko cần thêm gì nữa đâu ạ. Bác thấy hài lòng là em vui rồi. 1 lời khen của bác bằng 100 lời quảng cáo nổ của em, hihi.
Chúc bác và vợ 2 luôn mạnh khỏe nhé.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Novatech.vn thay bóng LED Philips Lumileds vô đèn gầm xe Allnew Focus 2.0 full option:
Đầu tiên là thay LED Philips Lumileds 45w 4500 lumen vô đèn gầm bên phụ và so sánh với bên tài còn Halogen zin theo xe, ánh sáng quá khác biệt:
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Bác chủ xe thích màu trắng, chủ yếu đi trong phố nên chọn loại 6000k cho hợp với màu xenon theo xe. Lắp tiếp LED vô bên tài, ánh sáng bên tài chưa chuẩn, cần chỉnh lại:

Như hình dưới các bác thấy, uy lực của LED Philips Lumileds còn mạnh hợn cả Xenon có bi hội tụ ánh sáng theo xe. Góc chụp trong vùng ánh sáng mạnh nhất của đèn cos xenon đã được gương cầu hội tụ, nhưng cũng ko thể sánh bằng cặp LED Philips Lumileds gắn trong 1 cái chóa đèn gầm nhỏ xíu.
Cảm ơn bác chủ xe và bác @Koviet đã giới thiệu bạn qua ủng hộ em.

Hạng B2
2/12/14
260
494
93
33
Bác chủ pm cho em giá đèn pha, cos và đèn gầm cho Kia Forte 2011 nhé. Đèn halogen gin theo xe em thấy không đủ sáng. Thay Lumiled vậy có ảnh hưởng tới tuổi thọ chóa đèn không?

• Like
Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Novatech.vn thay bóng LED Philips Lumileds vô đèn gầm xe Allnew Focus 2.0 full option:
Đầu tiên là thay LED Philips Lumileds 45w 4500 lumen vô đèn gầm bên phụ và so sánh với bên tài còn Halogen zin theo xe, ánh sáng quá khác biệt:
View attachment 263992
View attachment 263999
Bác chủ xe thích màu trắng, chủ yếu đi trong phố nên chọn loại 6000k cho hợp với màu xenon theo xe. Lắp tiếp LED vô bên tài, ánh sáng bên tài chưa chuẩn, cần chỉnh lại:
View attachment 264000
View attachment 264001

Như hình dưới các bác thấy, uy lực của LED Philips Lumileds còn mạnh hợn cả Xenon có bi hội tụ ánh sáng theo xe. Góc chụp trong vùng ánh sáng mạnh nhất của đèn cos xenon đã được gương cầu hội tụ, nhưng cũng ko thể sánh bằng cặp LED Philips Lumileds gắn trong 1 cái chóa đèn gầm nhỏ xíu.
View attachment 264002 Cảm ơn bác chủ xe và bác @Koviet đã giới thiệu bạn qua ủng hộ em.
Xe cua bác H day. Hôm nào bác chủ thớt hậu dai em mot cap led freeê nhé :)

• Like