Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Bác Chủ ơi, khổ em rồi ! Hôm bữa em gắn 1 cặp Lumileds nhưng giờ mấy bác tài khác cũng đòi đổi thành bóng Led. Chắc em chớt quá ! Giải pháp nào cho em đây Bác chủ ? Có loại led nào rẻ rẻ mà ngon ngon không Bác? Mà mấy loại rẻ rẻ đang đi mà nó tèo 1 bên chắc chớt ! Khó nghĩ quá !
Hihi, bác cưng tài xế quá.
Về cơ bản thì đèn càng sáng rõ đường, càng an toàn cho người và xe của bác.
Nếu bác có đội xe nhiều thì gom lại làm 1 lượt em discount mạnh cho bác nhé.
Chứ bên em có led rẻ hơn nhiều, sáng thì nhìn vô đèn cũng thấy sáng nhưng hiệu quả soi đường ko thể nào bằng Led Philips Lumileds 45w-4500Lumen được bác ạ, vả lại nhìn cái đèn build lởm khởm xi nham nhở chứ ko đẹp bằng loại này nên em ko bán đại trà.
Cảm ơn bác đã ủng hộ, chúc đội xe của bác ngày 1 đông, như quân Nguyên luôn nha, hihi.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Chào bác, bản của em là Bi-xenon bác ơi.

Chào bác.
Theo em thì về cơ bản đèn xe bác là đủ sáng trong điều kiện bình thường.
Vì đèn chính đã có xenon, nhược điểm duy nhất là khi đi ban ngày (đèn cos xenon tắt) mà đá pha thì phải có độ trễ 5-10s thì xenon mới sáng tối đa.
Nếu bác cần thay LED vô xenon thì bên em có bóng LED đúng chân thay vô cho bác, nhưng hiệu quả cải thiện ánh sáng chỉ tăng được khoảng 50% so với bóng xenon zin, và có ưu điểm hơn xenon là đá pha sáng ngay, ko có độ trễ tí nào.
Nếu em ham lời thì bác mua gì em bán cái đó, thậm chí sẽ dụ bác gắn thêm, càng nhiều LED và xenon em càng lời, nhưng bác nên cân nhắc chuyện thay LED cho bóng đã có xenon xem chi phí bỏ ra/ kết quả thu được có phù hợp với bác ko nhé. Cải thiện gấp 2-3 lần thì nên làm còn ít quá thì thôi kẻo phí của.
Còn bên pha, nó là 1 cái bóng halogen nhỏ có chức năng DRL chứ ko phải đèn pha như nhiều bác vẫn nghĩ (hôm qua cũng lắp cho 1 bác CX5, bác chủ cứ muốn thay LED vô pha vì tưởng đèn đó là đèn pha, và nó sáng khi đá pha). Bên em sắp tới sẽ nghiên cứu làm cái bên đó thành đèn pha LED, khi đá pha kết hợp với bixenon là chuẩn men luôn.
Tóm lại, em khuyên bác nên lắp 1 cặp cho đèn gầm là ổn, loại 4000k 45w - 4500lumen để khi đi mưa tăng cường thêm, hoặc loại 6000k nếu bác thích trắng đẹp và chủ yếu đi trong phố. Để chiều rảnh em up hình chiếc CX5 lắp LED gầm cho bác xem nhé.
Em PM bác giá 1 cặp led 45w-4500Lumen cho bác tham khảo nhé.
Cảm ơn bác.

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Một bác trong hội Mitsubishi OS thay dàn đèn FullLED PHILIPS Lumileds 45w- 4500Lumen cho chiếc Grandis yêu.
- Pha Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 6000k ánh sáng trắng đẹp rạng ngời và rất chói lóa.
- Cos Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 6000k ánh sáng trắng đẹp dịu dàng
- Gầm Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 4000k ánh sáng vàng nhẹ chấp mọi cơn mưa.
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Video Clip test ánh sáng:

Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
nova4x4.vn
Tiếp theo là Camry 2013 thay bóng LED Philips Lumileds vô đèn gầm và đèn pha. Đời 2013 chỉ cần tháo bóng cũ ra, thay bóng mới và không cần cắt chế hay đụng đến 1 sợi dây điện nào, chỉ việc cắm đúng jack là sáng.

Cấu hình:
- Pha Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 6000k cho ánh sáng trắng sang trọng, đá pha như ánh chớp và không hề có độ trễ.
- Cos Led PHILIPS Lumileds 45w 4500Lumen 4000k cho ánh sáng vàng nhẹ, tăng cường khi đi quốc lộ, chấp mọi cơn mưa.

Đèn gầm Camry 2013 cho ánh sáng trải rộng, đều khắp đầu xe:
Chỉ bật gầm:
Bật pha:

Video Clip test ánh sáng:

Chỉnh sửa cuối: