Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Dear các bác.
Sau thời gian chờ đợi vì trục trặc khâu vận chuyển, tưởng là em nó sẽ "ra đi mãi không về", cuối cùng em nó cũng đến nơi an toàn.
Như em đã nói mấy hôm trước, đây có thể ko phải là Bi-LED đầu tiên, nhưng là quả Bi-LED gầm chịu nước đầu tiên trên OS. Có thể lắp cho các xe có lỗ đèn sương mù dạng tròn. Một vài hình ảnh và kích thước cho các bác dễ hình dung, và nhắm xem xe mình có vừa ko nhé:
Mặt trước
Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Hình ảnh các xe lắp bóng LED PHILIPS Lumiled, CREE USA, không độ chế hay cắt dây điện (Mục lục Tr1)

Mặt hông: đề giữ thân đèn có thể tịnh tiến dọc theo thân đèn, rất dễ chỉnh cho phù hợp với từng xe khác nhau.
Kích thước đế đèn:
Chiều dài tổng thể nếu dùng bóng LED Philips Lumileds khoảng 17cm. Các bác lưu ý 1 số xe có thể bị cấn bình nước rửa kính nên có thể ko lắp vừa.
Nếu dùng bóng xenon thì chiều dài cả cụm khoảng 15cm.
Nếu muốn đá pha kể cả khi chưa mở đèn gầm thì dùng thêm bộ relay này. Còn nếu bác nào không cần đá pha khi đèn sương mù tắt thì không cần dùng cái này.
Video clip:

Chỉnh sửa cuối:
BTH confirmed
Hạng B2
28/5/10
220
154
43
Hi Bac,

Xe em la Escapre 3.0, san xuat 2005. Bac vui long bao gia giup 2 loai den sau nhe:

1. Led Bi nguyen khoi cho den gam: anh sang 4000k
2. Led pha 45w 4500 Luma: anh sang 6000k

Bac co led den stop va den de khong bac?

Thoi gian thi cong mat bao lau vay bac?

Thanks.

Huy - 0122 8080 222.

• Like
Reactions: NovaTech.vn
Hạng D
19/4/15
2.203
1.330
113
http://nova4x4.vn/
nova4x4.vn
Novatech.vn thay bóng Pha LED Lumileds cho xe Fiesta.
Bác chủ xe đã lên bi-xenon cho bên cos nhưng vẫn chưa hài lòng với ánh sáng khi đá pha (xenon lên chậm, mất 5-10 giây mới sáng tối đa) nên quyết định thay cặp bóng pha Led Lumileds cho em nó.
fiesta-h1-lumileds-2-jpg.287742

Loại bóng này bên em đã về từ lâu, và chỉ lắp cho những xe có không gian nhỏ trong hốc đèn, ko thể bố trí loại có đế tản nhiệt lớn. Loại này chỉ sáng được khoảng 90% so với bóng LED PHILIPS Lumileds 25w 3000Lumen, và chỉ bằng khoảng 50% so với loại 45w - 4500Lumen có đế tản nhiệt lớn, do loại này tỏa nhiệt bằng cable xòe, driver nhỏ. Nhưng ưu điểm là ko phải độ chế, dành cho xe có không gian chật hẹp trong và phía sáu chóa đèn.
lumileds-h1-3-jpg.287745
lumileds-h1-6-jpg.287746
fiesta-h1-lumileds-4-jpg.287744
fiesta-h1-lumileds-3-jpg.287743
fiesta-h1-lumileds-1-jpg.287741
Video test ánh sáng:

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Dear các bác.
Sau thời gian chờ đợi vì trục trặc khâu vận chuyển, tưởng là em nó sẽ "ra đi mãi không về", cuối cùng em nó cũng đến nơi an toàn.
Như em đã nói mấy hôm trước, đây có thể ko phải là Bi-LED đầu tiên, nhưng là quả Bi-LED gầm chịu nước đầu tiên trên OS. Có thể lắp cho các xe có lỗ đèn sương mù dạng tròn. Một vài hình ảnh và kích thước cho các bác dễ hình dung, và nhắm xem xe mình có vừa ko nhé:
Mặt trước
View attachment 281574
View attachment 281576
Mặt hông: đề giữ thân đèn có thể tịnh tiến dọc theo thân đèn, rất dễ chỉnh cho phù hợp với từng xe khác nhau.
View attachment 281575 Kích thước đế đèn:View attachment 281577 Chiều dài tổng thể nếu dùng bóng LED Philips Lumileds khoảng 17cm. Các bác lưu ý 1 số xe có thể bị cấn bình nước rửa kính nên có thể ko lắp vừa.View attachment 281578 Nếu dùng bóng xenon thì chiều dài cả cụm khoảng 15cm.View attachment 281579 View attachment 281580 View attachment 281581 View attachment 281582 View attachment 281583 Nếu muốn đá pha kể cả khi chưa mở đèn gầm thì dùng thêm bộ relay này. Còn nếu bác nào không cần đá pha khi đèn sương mù tắt thì không cần dùng cái này.View attachment 281584 Video clip:

Chào Bác mình đang sử dụng Ford focus 2013-2014 cho mình hỏi bóng Bi-led sương mù này có gắn cho đèn sương mù xe mình được k?
-Bóng Bi-Led này có 2 chế độ fa/cos như video thì mình đi ban ngày thì khi đá fa thì chỉ đèn fa chính đá k thôi hay bóng Bi đá fa luôn?
-Còn buổi tối thì đèn cos chính +đèn sương mù bật thì khi đá fa thì đèn bi sương mù này có đá giống trong video luôn k?(nếu đá đèn buổi tối thì 2 đèn fa+ 2 đèn Bi zin+ 2 đèn Bi-Led, ý mình là như vậy)
Nếu mình thay bóng Fa=Led và bóng HID trong Bi zin theo xe(fa&cos)=Led + bộ đèn sương mù = bóng Bi-Led nhờ Bác tư vấn dùm mình xài loại nào, thời gian thi công + chi phí tất cả như mình nêu trên!có gì Bác pm dùm mình thanks!
Chúc Bác buôn mai bán đắt nha!

• Like
Reactions: NovaTech.vn