Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Quang trọng là trong tài khoản của chủ xe có bao nhiêu số không đứng sau con số 9 mới là quang trọng :):):)

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
bỏ chữ G đi cho đúng chính tả cha nội:D:D:D:D
Vậy bác viết chữ tây , em viết chữ việt xem ai viết sai chính tả nha :) :) :)
Vậy là giỏi gùi, bác và các anh em đọc hiểu ... sợ là đọc cái nầy thành cái khác. Nhưng cám ơn bác tư, để lần tới em để ý ..
Mà em có nhớ là quan = quan quyền, còn quang là ánh sáng, quang học .... Mà thôi lần sau quan trọng là quan(g) không dê nha :):):) . Cám ơn các bác nhắc nhở.

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Mà em có nhớ là quan = quan quyền, còn quang là ánh sáng, quang học .... Mà thôi lần sau quan trọng là quan(g) không dê nha :):):) . Cám ơn các bác nhắc nhở.
Không "g(h)ê" , không "gờ" nhe :):):)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Không "g(h)ê" , không "gờ" nhe :):):)
Tiếng việt cũng hay ... vậy fở hay phở ?
à còn chữ mà em đánh vần kiểu VN mà không ra như chữ G
G
việt nam đọc là gờ , tây đọc là "je" nhưng tùy ... thôi trở lại
nếu em đọc theo tiếng việt GIA -> Gờ i ghi a "ghia" , GA thì gờ A ..Ga, cùng đứng trước nguyên âm (AOEUIY)
Chữ Q cũng đôi khi làm em ngọng với đánh vần chữ việt (Q=Cờ) cũng khó như quốc

Do đó ráp chữ theo tiếng tây thì dể đọc hơn... (và dỉ nhiên theo pháp ngữ chứ không ráp theo tiếng anh là thua). Em thì đọc và phiên âm từ tiếng Pháp cho nên tương đối trúng, trừ hỏi, ngả , G không G ..là dính te tua . còn R thì đọc rất chuẩn (đánh lưởi luôn)..
À thớt về Việt ngữ cũng hay ....học thêm càng tốt mà

Hạng D
14/8/11
4.167
87.997
113
Mình đi nhiều đời xe rồi không bao giờ để ý chọn biển. Biến thì thấy bọn bạn bình toàn o với 1 nút niếc gì đó !! Cái đang chạy là cao nhất.... 3 nút.
Vậy mà cũng thấy ok suốt có thấy xui gì đâu !!

• Like
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Mình đi nhiều đời xe rồi không bao giờ để ý chọn biển. Biến thì thấy bọn bạn bình toàn o với 1 nút niếc gì đó !! Cái đang chạy là cao nhất.... 3 nút.
Vậy mà cũng thấy ok suốt có thấy xui gì đâu !!
Em còn nhiều khi bù ....nửa .... mà nhiều khi ..số ngon mà đụng tơi bời

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
25/10/20
1.545
14.823
98
56
G
nếu em đọc theo tiếng việt GIA -> Gờ i ghi a "ghia" , GA thì gờ A ..Ga, cùng đứng trước nguyên âm (AOEUIY)

Do đó ráp chữ theo tiếng tây thì dể đọc hơn... (và dỉ nhiên theo pháp ngữ chứ không ráp theo tiếng anh là thua). Em thì đọc và phiên âm từ tiếng Pháp cho nên tương đối trúng, trừ hỏi, ngả , G không G ..là dính te tua . còn R thì đọc rất chuẩn (đánh lưởi luôn)..
nghiên cứu thêm về tiếng ''HÁNG VIỆT'' nữa đi bác!thú vị lắm!:p:p:p:p

• Like
Hạng C
5/4/12
885
2.863
93
Ho Chi Minh
G

Anh chỉ nên còm về cách sửa xe, dạo này anh đi xa chuyên môn quá thành ra nhảm.
Em góp ý thật không phải cà khịa.

• Like