Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Hội SOS là hội gì nhỉ?! Save Our Soul hả... ::eek:
Cách đây 10 năm có 1 nhóm người lập hội hỗ trợ anh em tài xế có sự cố trên đường cần giúp đỡ. Nhóm hay bị gọi làăn cơm nhà lo chuyện thiên hạ :p

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Trông tuyệt quá. Mà hỏi các bác chút kinh nghiệm, rác thải có thể thu mang theo còn giải pháp đi vệ sinh trong các chuyến này ntn nhỉ?
Giải pháp đây bác ợh. Và thật ra nhu cầu vệ sinh cũng không quá cao do mỗi nơi đến mình chỉ ở tầm 15 tiếng. Thường sau khi nhổ trại thì tùy nơi mà mình sẽ tìm quán cafe, trung tâm thương mại, cây xăng, thuê khách sạn... để giải quyết nhu cầu vệ sinh và tắm giặt :D

• Like
Reactions: cotasco
Hạng C
28/8/16
559
358
63
Đi lắm thế bác. Giành hết phần của mọi người Chúc bác năm mới đi nhiều thêm nữa nha.

• Love
Reactions: Jangnhut
Hạng B2
28/7/13
415
699
93
14
Anh chủ bữa nào làm chuyến miền tây cho ae thưởng thức nhỉ... cà mau quê bác em nghĩ chắc cũng rất nhiều chỗ lý tưởng để cắm trại

• Haha
Tập Lái
21/5/20
41
17
8
38
Giải pháp đây bác ợh. Và thật ra nhu cầu vệ sinh cũng không quá cao do mỗi nơi đến mình chỉ ở tầm 15 tiếng. Thường sau khi nhổ trại thì tùy nơi mà mình sẽ tìm quán cafe, trung tâm thương mại, cây xăng, thuê khách sạn... để giải quyết nhu cầu vệ sinh và tắm giặt :D

Cảm ơn bác thông tin, nói thật em rất thiếu thiện cảm với các đội phượt thủ, sản phẩm để lại làm ảnh hưởng đến môi trường rất nhiều, nhất là những nơi mà nhiều người ghé.
Các cách trên thì vẫn rất cần ý thức tự giác của phượt thủ (ngoài nơi tận dụng nhà hàng, quán cf, nhà dân...), mà không phải ai cũng ý thức tốt được thế. Em nghĩ nếu ai đó chế cái nhà vs gắn xe (bán tải) có khả năng xử lý hoặc mang theo về nơi xử lý được thì lý tưởng nhất.

• Like
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Anh chủ bữa nào làm chuyến miền tây cho ae thưởng thức nhỉ... cà mau quê bác em nghĩ chắc cũng rất nhiều chỗ lý tưởng để cắm trại
Miền Tây không phù hợp môn này lắm bác ạh, vì vừa nóng lại nhiều muỗi và chưa kể là cảnh quan cũng không nổi bật lắm

• Like
Reactions: vinhsv2003
Hạng B1
23/7/18
68
35
18
Biên Hoà
Thiệt là mê chữ ê kéo dài. Có gia đình, con nhỏ em chỉ nghĩ đc cơm áo gạo tiền. Chẳng có thời gian & ko gian cho bản thân nữa. Đợi đến lúc già thì chẳng đi đc nữa. Nên em hay nói vs F1: con đừng dại lấy vợ sớm, 30-35t thích thì lấy vợ, ko thích con có thể sống độc thân vui tính, bố ko cần con phải nối dõi gì hết trơn =)))