Hạng D
14/8/11
4.167
88.008
113
Xe Daihatsu Terios là xe gầm cao nhưng lại hơi nhỏ và ngắn. Bình thương vốn đã thấy cao rồi bây giờ thêm cái giá trên nóc nữa nhìn rất mất cân đối.(cái xe nhìn thấy ngắn lại hơn và hình chóp nhọn lên ). Thực ra cái giá đó chả có tác dụng gì vì bình thường các xe khác cũng để hàng lên thì hên xui bị CA phạt... còn Ter thì để hàng lên không giám chạy nhanh đâu!!

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Chào các bác đã và đang chạy Terios. Em mới chia tay vợ 2 Spark cũ, giờ đang tuyển chọn vợ 2 mới. Em đang nghía Morning/Getz nhưng khi thấy và biết về Te thì cũng có cảm tình với nó. Các bác cho em hỏi thời điểm này có nên cưới em nó không khi:
1/ đời cũng đã khá sâu (2003 ~ 2006) đăng kiểm chỉ còn 6 tháng và linh kiện bắt đầu tới tuổi phải thay.
2/ Em thấy thợ còn than phiền về linh kiện của em nó (khó kiếm linh kiện, nếu có cũng không còn linh kiện zin). Còn phải đặt linh kiện có khi mất 2, 3 ngày mới mua được.
Các vấn đề này làm em đắn đo nhất, còn lại ưu điểm của em nó theo quan điểm của em là:
1/ Nhỏ gọn phù hợp với đường hẻm vào nhà em.
2/ Gầm cao ráo không sợ ngập nước (gần nhà em mùa mưa thường hay bị ngập) và không sợ cạ gầm.
3/ Kiểu dáng không đụng hàng, hehe, trước giờ em đi lòng vòng Biên HÒa chỗ em cũng chỉ gặp được Te đúng 1 lần duy nhất.

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
Xe Daihatsu Terios là xe gầm cao nhưng lại hơi nhỏ và ngắn. Bình thương vốn đã thấy cao rồi bây giờ thêm cái giá trên nóc nữa nhìn rất mất cân đối.(cái xe nhìn thấy ngắn lại hơn và hình chóp nhọn lên ). Thực ra cái giá đó chả có tác dụng gì vì bình thường các xe khác cũng để hàng lên thì hên xui bị CA phạt... còn Ter thì để hàng lên không giám chạy nhanh đâu!!

có đó anh. khi anh đi biển có cá mắm đem về để trên nóc xe ko bị hôi. khi đi trời nắng vào buổi trưa, ánh nắng chiếu vào có giá nóc xe đỡ nắng hơn, bên trong xe mát hơn xe ko có gía nóc.

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
Chào các bác đã và đang chạy Terios. Em mới chia tay vợ 2 Spark cũ, giờ đang tuyển chọn vợ 2 mới. Em đang nghía Morning/Getz nhưng khi thấy và biết về Te thì cũng có cảm tình với nó. Các bác cho em hỏi thời điểm này có nên cưới em nó không khi:
1/ đời cũng đã khá sâu (2003 ~ 2006) đăng kiểm chỉ còn 6 tháng và linh kiện bắt đầu tới tuổi phải thay.
2/ Em thấy thợ còn than phiền về linh kiện của em nó (khó kiếm linh kiện, nếu có cũng không còn linh kiện zin). Còn phải đặt linh kiện có khi mất 2, 3 ngày mới mua được.
Các vấn đề này làm em đắn đo nhất, còn lại ưu điểm của em nó theo quan điểm của em là:
1/ Nhỏ gọn phù hợp với đường hẻm vào nhà em.
2/ Gầm cao ráo không sợ ngập nước (gần nhà em mùa mưa thường hay bị ngập) và không sợ cạ gầm.
3/ Kiểu dáng không đụng hàng, hehe, trước giờ em đi lòng vòng Biên HÒa chỗ em cũng chỉ gặp được Te đúng 1 lần duy nhất.
ĐK 6 tháng hay 1 năm ko quan trọng, quan trọng là lợi ít em nó mang lại
Trước đây em đi TOYOTA corolla 1990, cũng chỉ thay vỏ xe, bính ắc qui, bóng đèn, 4 cây phuộc, rotuyn lái , mấy cái cao su, dầu nhớt định kì , tổng cộng khoảng 7 triệu chạy tới lúc bán khoảng hơn 2 năm ko phải làm gì thêm
Linh kiện em nó ko hiếm như bác nghỉ vì xài chung với TOYOTA. như garaga bác VUI có đầy, bác ấy còn sẵn sàng đặt hàng từ ebay về, hàng châu âu càng ngon.
Máy 1.3 nhưng 2 cầu nên đi mạnh hơn xe cùng dung tích

• Like
Reactions: Matiz2003
Hạng B2
26/11/11
241
191
43
trước khi đi Terios em chả biết gì về em ấy, em tìm mua Na béo mà ko có xe ngon nên lấy đại Terios về đi, về thấy hài lòng nhiều thứ và phù hợp với địa hình việt nam mình

• Like
Reactions: Matiz2003
Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Rất mong nhận được những ý kiến của các bác về Terios vì em hoàn toàn mù tịt về em nó. Em rất muốn trải nghiệm thử em nó nhưng vì xe hiếm quá mà người bán càng hiếm hơn nên thấy khó quá. Chắc để xem mình có duyên với em nó không đã.:).

Hạng D
14/8/11
4.167
88.008
113
Rất mong nhận được những ý kiến của các bác về Terios vì em hoàn toàn mù tịt về em nó. Em rất muốn trải nghiệm thử em nó nhưng vì xe hiếm quá mà người bán càng hiếm hơn nên thấy khó quá. Chắc để xem mình có duyên với em nó không đã.:).

Anh thích thì pm hôm nào ghé chạy thử xem em nó có hợp không!! Nói chung... xe thì cũng tùy người.. ngươgi thích sedan người ưa gầm cao...... nhưng mình thấy ai đã từng sở hữu Terios thì đều rất yêu em nó!!