KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
daugia24h nói:
Hi Bannang.com,
em có ý kiến ý cò tý khi bác chưa quyết định ,
1- xe offroad bác đã có Triton
nếu bác thích độ chế để offroad nên tìm FJ 40 và làm về nguyên bản, chơi, chụp hình, xe này hiếm " đắt xắt ra miếng"
2-Xe tham gia thi đấu
Nếu để thi đấu thì khỏi cần quan tâm đến đăng kiểm, giấy tờ đăng ký , hình dáng thì vừa mắt là được, nhưng để có giải thì điều kiện phải máy có công suất lớn bộ truyền động phải có cầu nhanh/chậm, khỏi quan tâm đến vấn đề tiêu hao nhiên liệu.

xe Hulux pickup cabin đơn ở trên không nằm trong 2 cách lựa chọn trên , hơn nữa theo em là giá khá cứng vì gara đã làm lại và có thêm tiền lời trong đó rồi , bác cân nhắc . phía trước đường còn dài , muốn nhanh thì phải từ từ , bác đi coi xe ở đâu hú em 1 phát , nếu không đi theo được thì offchai ở đâu em tham gia.

Theo em thì chiếc Hilux bác Bannang chọn vẫn nằm trong tiêu chí chọn xe để tham gia giải offroad vì: xe máy dầu 3.0, có cầu nhanh chậm đủ cả. em chỉ hơi phân vân cho bác ý vì xe sử dụng dàn gầm toàn bộ bằng nhíp và phuộc.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
cái này có khoảng hơn 100 HP thôi, cần tăng công suât cỡ 300 HP thì chiến mới sướng.
Máy không có Turbo , và dung tích 2.779 lít thôi, là em nhỏ trong trường đưa bác ạ. kiếm cái máy 4.2 hoặc 7.0 mà chiến.

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
còn em cũng bon chen nữa nè... cuối tháng sẽ có đủ 4 quả
BF GoodRich 235/70/16 Mud Terrance

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Bản năng mà muốn mua Hilux thì bán Triton đi bác ui .Hai con đó xem xem thui chưa kể hình như nó còn nặng hơn và góc thoát khá hẹp .để đi rừng vừa vừa thì ok .còn thi đấu thì kiếm con khác thôi .Chiếc Ranger sau khi thi voc 2011 xong em đã có quyết định là cho về nghỉ hưu sớm chỉ còn duy nhất nhiệm vụ chở bà hai và các chân dài đi rừng mà thôi .Em đang âm mưu tập trung cùng vài anh em khác dồn làm một chiếc cho VOC năm sau .

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
bannang.com nói:
@ Zero Ele... : địa điểm bác nói rất quen thuột với tụi e . Chiếc xe màu trắng e mới giới thiệu cho bác Máy Dầu và đang ngâm cứu .

Hôm qua e lại đi xem chiếc BJ 40 do Máy Dầu ém thông tin bấy lâu , tơi nơi thì người ta đã bán 160 triệu cho một người ở BD , xe làm đồng, máy đâu ra đó hết rồi . Tiếc thật !

Nhưng có một e khác , e đang trả giá .
Hilux 1996 , capin đơn , PP xe tải ra tên được cho e luôn .
Off dốt ! Mấy bác hại đời e

Theo các bác chiếc này thì bao nhiêu mua được ? E thì hơi chịu chỉ còn lại là vấn đề giá.
Ý của e là chiếc này về bỏ thùng sau , thu ngắn lại khoản 800 - 1000mm để chơi bán chuyên được không các bác ?
Đây là xe thanh lý trong lô 7-8 xe pickup phu vụ bảo hành của Hãng Caterpillar, lái bán cabin đôi giá 160 chai (cabin đon rẻ hơn) dọn khoảng 25 chai , vốn <190 chai .
Còn bán bao nhiêu thuộc độ máu của nguời mua thôi

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Nếu dùng xe Hilux ca bin đơn này độ chế thành xe đi thi cũng khá ok đấy chứ các bác (nếu xác định làm cho tới để thi, em xem trên mạng thấy bọn khoai tây dùng con này để bấy bá và thi đấu rất nhiều), máy móc, dàn gầm, cầu mềm cầu cứng đều có thể thay hết được các bác ạ. Xe đã thi thì không có xách chạy lòng vòng ngoài đường được nữa đâu.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
TOY nói:
Nếu dùng xe Hilux ca bin đơn này độ chế thành xe đi thi cũng khá ok đấy chứ các bác (nếu xác định làm cho tới để thi, em xem trên mạng thấy bọn khoai tây dùng con này để bấy bá và thi đấu rất nhiều), máy móc, dàn gầm, cầu mềm cầu cứng đều có thể thay hết được các bác ạ. Xe đã thi thì không có xách chạy lòng vòng ngoài đường được nữa đâu.
Như vậy thì cũng khó đi offraod hả TOY do phải đi một chặng dài onroad mới tới cung offroad

Àh các bác cho em hỏi co ai bán Vitara còn ngon ngon chút không ạh, tính mua về gắn thêm Turbo đi theo các bác

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Hướng tới VOC thì e chỉ thi bán chuyên thôi , e không đâm đấu tay đôi với các cụ đi trước ngoài ấy đâu . :D

Các bác tư vấn dùm e nhé .

Hạng C
17/2/11
790
8
18
47
bannang.com nói:
Vài hình ảnh từ google

Nhìn hấp dẫn thật. Hội offroad SG mà có vài em này là em sắm ngay mooc lùn đu theo mấy bác kiếm ăn được đây, hehe, chúc mấy bác sớm rước dc em nó