Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
4runner nói:
Theo em không thể gom lại cùng ngày bác HT ạ , lúc off kỹ thuật ai cũng lấm lem và mệt nên không thể để thế mà ăn tiệc được . Đặc điểm của off kỹ thuật khác với show xe , phải tháo tung bộ phận nên cần phải có địa điểm an ninh mà ngay tại các nhà hàng họ cho đậu xe chứ không cho tháo xe ra độ vì gây nhếch nhác khuôn viên của họ .

Zinger10 nói:
Em thấy chương trình hay, bổ ích. Nên chăng gom lại cùng ngày và địa điểm của ngày Tổng kết 2012 của Chi Hội luôn.
Kính nhờ Ấp Thủ Đức cùng các Bác tiền trạm ở Phương Nam - Bình Lợi xem địa điểm có phù hợp không.
Chọn ngày Thứ Bảy hoặc Chủ Nhật, ai làm nhiều thì tập trung buổi sáng, ai làm ít thì tập trung buổi chiều, ai không làm thì tập trung buổi tối.
Ý em vậy, các Bác bóng bàn thêm nhé, tầm cuối tuần này em nhờ Bác hung bia move cái Thớt này ra ngoài nhé.
Em đồng ý với ý kiến bác 4. Hiện V2 em cũng đã theo chồng mới rồi, em cũng muốn bác ấy tham gia cùng anh em cho vui vì vợ chồng bác cũng thích cách chơi của hội Su mình. Em thì ngày 12 và 26 đều kẹt đi công tác miền Tây, ngày 19 thì em rảnh. Hay 12 off kỹ thuật, 19 tổ chức tất niên luôn các bác?

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
chauhungvnpt nói:
4runner nói:
Theo em không thể gom lại cùng ngày bác HT ạ , lúc off kỹ thuật ai cũng lấm lem và mệt nên không thể để thế mà ăn tiệc được . Đặc điểm của off kỹ thuật khác với show xe , phải tháo tung bộ phận nên cần phải có địa điểm an ninh mà ngay tại các nhà hàng họ cho đậu xe chứ không cho tháo xe ra độ vì gây nhếch nhác khuôn viên của họ .

Zinger10 nói:
Em thấy chương trình hay, bổ ích. Nên chăng gom lại cùng ngày và địa điểm của ngày Tổng kết 2012 của Chi Hội luôn.
Kính nhờ Ấp Thủ Đức cùng các Bác tiền trạm ở Phương Nam - Bình Lợi xem địa điểm có phù hợp không.
Chọn ngày Thứ Bảy hoặc Chủ Nhật, ai làm nhiều thì tập trung buổi sáng, ai làm ít thì tập trung buổi chiều, ai không làm thì tập trung buổi tối.
Ý em vậy, các Bác bóng bàn thêm nhé, tầm cuối tuần này em nhờ Bác hung bia move cái Thớt này ra ngoài nhé.
Em đồng ý với ý kiến bác 4. Hiện V2 em cũng đã theo chồng mới rồi, em cũng muốn bác ấy tham gia cùng anh em cho vui vì vợ chồng bác cũng thích cách chơi của hội Su mình. Em thì ngày 12 và 26 đều kẹt đi công tác miền Tây, ngày 19 thì em rảnh. Hay 12 off kỹ thuật, 19 tổ chức tất niên luôn các bác?
Thống nhất ý kiến Bác CHP, 12 off kỹ thuật, 19 off tổng kết.
Kính nhờ Bác Tư cho chương trình chi tiết của off kỹ thuật và cũng kính nhờ Bác fiatsaigon khởi động vụ off xế độp tiền trạm Phương Nam - Bình Lợi nhé !

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
4runner nói:
Tình hình là kế hoạch off kỹ thuật lần này lặng lẽ quá . Nội dung chương trình off lần này như em đã đặt ở tựa đề vì em có cái này

Các bác chỉ cần mua 1 hộp Cana để làm bóng sơn xe . Wagon diện tích nhỏ khoảng 15-20 phút là xong toàn xe .
Việc thứ 2 là mods lại chế độ bật đèn chiếu sáng : khi tắt máy thì tắt luôn đèn pha ( nếu quên chưa tắt ) tránh hiện tượng quên tắt đèn khi tắt máy làm hết bình ( Với những xe đã độ tăng sáng ) .
Việc thứ 3 là giới thiệu mạch autolock với tính năng tự lock cửa khi xe lăn bánh , khi dừng xe tắt máy thì unlock . Khi dừng xe+ máy đang nổ 1 cửa mở sẽ reset 3 cửa còn lại và tự động lock 4 cửa khi xe tiếp tục lăn bánh . Kế hoạch này hiện bị trì hoãn do 1 số linh mua từ Taiwan về gặp rắc rối thủ tục ở Hải quan . Em chờ mấy hôm nay nhưng nay biết chính xác là kẹt không thể lấy linh kiện ra trong tuần . Khi có được phải tốn 2 giờ để lắp ráp thành board mạch và 1 giờ để lắp ráp vào xe . Quả là trò chơi vừa tốn tiền vừa tốn thời gian công sức . Không biết các bác có dám chơi không ? .
Vì vậy tuỳ các bác quyết định xem có nên dời ngày off kỹ thuật hay không nhé . Riêng em ngày 12 /1 vẫn loanh quanh ở Tân bình và cùng các anh em Kia cafe Tân niên ( địa điểm cũng có thể là NVH LĐ Tân bình ) Trên xe mang sẵn máy đánh bóng và đồ nghề phục vụ mục 1 và 3 .
Ngày 19/1 nhà ở Long an có đám giổ nên em không tham gia vớ các bác . Chúc các bác Off tất niên vui vẻ .

Quá hấp dẫn với hạng mục này, ở xa không tham gia được, tiếc thật

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Hoãn chuyến công tác miền Tây nên sáng CN em định đem V2 của bác Nguyenhoangvu ra kiểm tra lại các mối nối dây cộ, gắn baga mui, sub... cho bác ấy yên tâm chơi tết. Do trình lái của bác Vũ còn yếu nên chắc làm gần nhà. Vụ off tất niên mình làm như hôm trung thu đc kg các bác? Cây nhà lá vườn lại vui.

Hạng B2
19/2/10
182
112
43
Hôm nay 11/1 rồi, vậy có off vào ngày 12 không vậy các bác, Nếu có thì chắc sẽ có thêm tiết mục lắp trợ lực cho SuWagon nhà mình nữa. Em đã mời GS Phuớc84 đến nhà rồi, có gì em sẽ chuyển địa điểm đến NVH Tân Bình.

1wd
Hạng C
20/3/12
500
32
28
35
Bác X đang tìm thầy học vụ này để DIY nè. Đua về SG học free đê . :D

Hạng C
18/9/07
534
174
43
44
chauhungvnpt nói:
Hoãn chuyến công tác miền Tây nên sáng CN em định đem V2 của bác Nguyenhoangvu ra kiểm tra lại các mối nối dây cộ, gắn baga mui, sub... cho bác ấy yên tâm chơi tết. Do trình lái của bác Vũ còn yếu nên chắc làm gần nhà. Vụ off tất niên mình làm như hôm trung thu đc kg các bác? Cây nhà lá vườn lại vui.
Sáng CN này em họp lớp tiễn thằng bạn qua trời Tây rùi anh ơi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
nguyenhoangvu nói:
chauhungvnpt nói:
Sáng CN này em họp lớp tiễn thằng bạn qua trời Tây rùi anh ơi.
Chiều thứ 7 và ngày CN, lúc nào rỗi thì alo anh.:D