Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
RE: Offline ra mắt BĐH FFC nhiệm kì I (2008-2009)

@Nir : chuyến Caravan vừa rồi các bác trong FFC đã quyên góp cho học sinh tỉnh Tiền Giang 100 triệu đồng đó bác. Chuyến đi kỳ này chắc cũng có mà.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: Nir

Cho em í kiến í cò tí[8D]
EM cũng đã tham gia, đọc, và biết nhiều chương trình của FFC, và cho đến ý kiến này của bác "ổ cứng" (HDD)[8D]:D cũng như góp ý thêm của các bác, hình như chúng ta chỉ mới hành động ( họp mặt, đi caravan, quyên góp..) cho chính chúng ta, những người trong FFC chứ ÍT KHI cho những hoàn cảnh khác. Em biết diễn đàn OS không cho phép việc cá nhân kêu gọi quyên góp, em chỉ mong các bác trong hội FFC mình nhân khi chúng ta đã có một khoản qũy nhất định thì ngoài những việc dành cho FFC , cũng nên nghĩ tới việc làm 1 việc "từ thiện" nào đó hằng tháng( Ví dụ hằng tháng hoặc kết hợp mỗi kỳ Caravan, đi thăm một trại mồ côi, nhà tình thương, hay một hoàn cảnh đặc biệt nào đó vừa đọc trên báo..) để sau những bữa tiệc vui vẻ, lòng càng thanh thản hơn khi đã có 1 ít " tình thương để lại đời" ... phải không bác Dẫn[8D]
Em có sai, các bác cứ chém cho em chừa ạh:D
Cool!!! Cool!!!
Thêm 1 ý kiến đáng để suy ngẫm. Nếu việc này được nhân rộng thì chắc sẽ có ảnh hưởng tốt tới toàn thể ACE FFC. Đôi khi cũng muốn làm gì đó cho những mảnh đời bất hạnh, ngoài những lần làm định kỳ theo từng chuyến Caravan nhưng cũng không biết bắt đầu từ đâu....thôi thì mượn lời bác Nir vậy. Thanks bác nhìu:):)
Các bác cho ý kiến nhé.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Em hoàn toàn ủng hộ ý kiến của các bác Dan & bác Nir
. Việc làm từ thiện OS thì trước đây OS đã từng làm và có hẵn hoi 1 quỷ từ thiện OS nữa... nhưng do có 1 số quan điểm trái chiều gây mất đoàn kết ACE nên đã dừng từ lâu ...
Theo em nếu hội FFC làm và duy trì được việc này thì rất tốt. Ngoài việc vui chơi chúng ta có thể góp thêm 1 phần nho nhỏ cho những đời còn nhiều bất hạnh..
Vài thiển ý của em các bác có gì lượng thứ nhé

Hạng C
12/11/06
776
457
63

Trích đoạn: HoDacDan

@ HT & 2 HP & All : những điều cần nói trong quan hệ giữa các thành viên vào hoàn cảnh cần nói các bác đã nói rồi, em cũng có lời chia buồn đến các bác đã gặp chuyện xui xẻo trong cuộc sống, và nhân đây em xin mạn phép nói lên ý kiến của em như sau : nên chăng chi hội chúng ta ngoài kho ABS phải có thêm khoản gọi là hội phí, hội phí sẻ được thu từ các thành viên mới gia nhập hội ( phí gia nhập + một số ABS do BDH quy định) + hàng tháng các thành viên sẻ nộp hội phí tháng ( 20k, 40k.. tùy BDH quy định ). Tất cả các khoản này sẻ được chi vào những việc như :# quà của chi hội trong những việc chung vui ( cưới hỏi,sinh nhật,thôi nôi, nhà mới..v.v.. ) #hổ trợ, chia sẻ trong những việc buồn, xui ( tai nạn, tang lể, bệnh tật, mất mát .v.v.. ) . Dù những món quà đó to nhỏ lớn bé hay giá trị như thế nào đi nữa thì cũng không ngoài cái điều là nói lên được sự đoàn kết, quan tâm và yêu thương lẫn nhau giữa các thành viên với nhau, nói lên được tình cảm giữa người với người trong cùng một HỘI. Ai cũng hiểu ở trong hội ngoài chuyện giao lưu, vui chơi ,BDH nên có những tiêu chí hành động gì đó để ngoài những chuyện vui chơi ăn nhậu, du hí thỏa chí tang bồng, chúng ta cần có những nghĩa cử để các thành viên cảm nhận sự gắn bó tình cảm với nhau hơn. Đó là ý của em, mong các bác tham gia bàn luận thêm, nếu có gì không phải, các bác cứ ném đá em thoải mái. Thân!
EM cũng đã tham gia, đọc, và biết nhiều chương trình của FFC, và cho đến ý kiến này của bác "ổ cứng" (HDD)[8D]:D cũng như góp ý thêm của các bác, hình như chúng ta chỉ mới hành động ( họp mặt, đi caravan, quyên góp..) cho chính chúng ta, những người trong FFC chứ ÍT KHI cho những hoàn cảnh khác. Em biết diễn đàn OS không cho phép việc cá nhân kêu gọi quyên góp, em chỉ mong các bác trong hội FFC mình nhân khi chúng ta đã có một khoản qũy nhất định thì ngoài những việc dành cho FFC , cũng nên nghĩ tới việc làm 1 việc "từ thiện" nào đó hằng tháng( Ví dụ hằng tháng hoặc kết hợp mỗi kỳ Caravan, đi thăm một trại mồ côi, nhà tình thương, hay một hoàn cảnh đặc biệt nào đó vừa đọc trên báo..) để sau những bữa tiệc vui vẻ, lòng càng thanh thản hơn khi đã có 1 ít " tình thương để lại đời" ... phải không bác Dẫn[8D]
Em mới đọc câu này của bác Xecuuhoa ở bên topic Caravan:"Điều gì tốt đẹp cũng đến từ từ.." Mọi chuyện đâu còn có đó và còn nhiều chuyện để chúng ta phải làm lắm, em cũng đã nghỉ đến chuyện này nhưng phải để BDH thư thả giải quyết từng chuyện một, dục tốc bất đạt bác à, tất nhiên em cũng ủng hộ ý kiến của bác và mong rằng cả hội sẻ bàn sâu hơn các vấn đề đã nêu và sẻ nêu.:):)

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Em ủng hộ ý kiến cuả các bác, nhưng có 1 lưu ý rằng nội quy của OS là việc thu tiền gây quỹ từ thiện phải thông qua Ban điều hành OS được thống nhất chúng ta mới thực hiện. Do đó, việc gây quỹ từ thiện cần cân nhắc kỹ và có thể những chuyến caravan sắp tới của FFC sẽ kết hợp với việc này (cái này đã có tiền lệ trong chuyến caravan sông Tiền), cho nên những chuyến caravan sắp tới có kết hợp từ thiện thì Ban tổ chức sẽ báo với Ban điều hành OS thống nhất, mới chính thức quyên góp từ các bác tham dự.

Như trên bác Dẫn cũng đã nói và em xin muợn lời bác Dẫn để các bác xem xét thêm :"phải để BDH thư thả giải quyết từng chuyện một, dục tốc bất đạt bác à, tất nhiên em cũng ủng hộ ý kiến của bác và mong rằng cả hội sẻ bàn sâu hơn các vấn đề đã nêu và sẻ nêu"

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

sống và làm việc theo quy chế của OS và hội FFC :)

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Trích đoạn: quanpham

Nhưng bác còn phải xây dựng quy chế cho GMFC và kiểm tra thực hiện quy chế của mem GMFC nữa đó [8D]:D:D:D

Tập Lái
15/5/08
43
0
0

Trích đoạn: F1racer

Cool!!! Cool!!!
Thêm 1 ý kiến đáng để suy ngẫm. Nếu việc này được nhân rộng thì chắc sẽ có ảnh hưởng tốt tới toàn thể ACE FFC. Đôi khi cũng muốn làm gì đó cho những mảnh đời bất hạnh, ngoài những lần làm định kỳ theo từng chuyến Caravan nhưng cũng không biết bắt đầu từ đâu....thôi thì mượn lời bác Nir vậy. Thanks bác nhìu:):)
Các bác cho ý kiến nhé.
Nói về từ thiện,các bác cho em có ý kiến ,vì em đã có kinh nghiệm thực hiện vài chương trình mang tính chất quy mô.(quỹ chầt độc màu da cam)
Hiện nay,1 địa phương giao cho em 1 nhà văn hoá để thành lập 1 trường dạy nghề dành cho người khuyết tật,nhưng để trường đi vào hoạt động thì cần phải có ngân sách,nhưng khả năng của em thì có giới hạn,nên kế hoạch này em đang hoãn lại,nếu như các bác trong FFC đều có 1 trái tim nhân ái,thì có thể chung tay góp sức để xây 1 mái nhà mang tên FFC,nơi cưu mang những số phận không được may mắn.
Dự án em đã có trong tay,em sẽ có cách để mọi người khuyết tật có thể sống bằng sức lao động của mình và làng nghề này sẽ là làng nghê đầu tiên tại TP HCM.Vấn đề là bước đầu,bác nào đặt cục gạch đầu tiên thì dơ tay lên ủng hộ em nhe,em sẽ thuyêt trình dự án 1 cách nghiêm túc khi có thể.

Hạng B2
24/3/08
132
0
0
59
Quận I
www.banglaiquocte.vn

Hôm rôì em bận phải đi HN dự hội thảo chuyên đề về sản phẩm tiết kiệm xăng cho các loại xe.
Không tham gia được tiếc quá

Hạng B2
24/12/07
187
2
18

Theo dòng ý kiến của bác HDD . . .
Ý kiến riêng của em thì đây là một vấn đề rất lớn - không của riêng ai - xét cho cùng, chúng ta là những người ít nhiều có những may mắn hơn nhiều người khác - Theo tinh thần của dân tộc ta: "lá lành đùm lá rách" em thấy tinh thần đó thể hiện rất rõ ở các bác - Nhưng chúng ta sẽ thể hiện như thế nào và ở đâu ? Đó mới là vấn đề !
Em thấy vài điều như sau:
1-
Trích đoạn: quanpham

2- Chúng ta là một hội tham gia với tinh thần tự nguyện - dựa trên nội quy của hội đã đề ra - Vậy, một vấn đề phát sinh cần được sự ủng hộ của trên 80 đến 90% số phiếu và phải được kiểm phiếu rõ ràng - kể cả phiếu trắng(không giống như vấn đề bầu cử ) Chủ yếu là tránh được càng nhiều rắc rối do các ý kiến trái ngược - sinh ra mâu thuẫn nội bộ - càng tốt. Nhiều người tham gia càng tốt.
3- Ý kiến của bác hugodang là rất đáng chú ý. Vì bác ấy đã có hẳn một dự án, chương trình - không phải là làm theo ngẫu hứng.
Nếu đáng bàn thì các bác trong BĐH FFC cho một thớt riêng về vấn đề này.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.