Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
trauvui nói:
Múc_S nói:
haWrangler nói:
Cam ơn Múc và anh em bà con phía cụ bà đã tổ chức cho Biệt Đội Jeep SG dược gặp anh Hai,người đã dẫn đường đưa Biệt Đội chinh phục cung đường Chỉ dành cho Lâm tăc đầy gian nan nhưng không kém phần lãng mạn này.
Em mới 33tuổi mà Bác Hà cho em làm cụ bà rùi, sướng qúa :cool:
mợ Múc ui chị em mình ĐÃ vòa trong cái máng heo rùi thì dù có 18 tủi thì vẫn bị gọi là các cụ bà thui. Chỉ có các cháu của bác Hà wang lựu đạn dù 50 tuổi vẫn đc là các nàng kiều diễm đc ae vỗn vã huhhu. Chấp nhận đau thương:confused:
Các mợ không phải lo, quan điểm của các lão nhà mình là cơm là cơm mà phở vẫn là phở, phở ăn hoài sẽ ngán chứ cơm thì ai mà chả phải ăn cả đời đúng không ạ :D

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Đến đoạn này thì bọn em phải đổ đèo mà theo như các bác đã nghe PhanLGL tả cảnh thì tất cả các xe phải cài 2 cầu, đi số 1, không dám tăng ga, đạp côn và để xe trôi tự động vì bên tài là vách đèo, bên lơ là vực sâu thăm thẳm và hun hút, Bà xã em sau khi xuống tới chân dốc mới hổn hển thốt nên lời là : em vừa đọc kinh cầu nguyện vừa run :D
Offroad cung đường khủng kỷ niệm 30/4 - 1/5 tại Daknong- Gia Nghĩa

Vừa đi vừa dừng chờ đợi vừa làm tài vừa làm chả, hoa tiêu nên đụng đâu em chụp đó, lúc này cá đuối quá rồi nên em cũng chẳng biết hình ảnh nó ra sao nữa :D

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Chỗ này em và cu Ducreddoor có nhiều kỉ niệm nè, một thì bị dắt mũi đè đầu cưỡi cổ, 1 thì mém lọt luôn cái đuôi xuống mương:

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Cảnh qua cái cầu khỉ này mới rùng rợn, xe quay ngang quay dọc nhưng đứng xuống đi bộ còn khó huống hồ chụp hình nên em không có tấm nào miêu tả cảnh rùng rợn này cả.
Đến nỗi em phải bảo bà cả xuống đi bộ với thằng cu con đang lăn quay ra ngủ phía băng ghế sau mà bả cũng máu quá nên nói, thôi có gì em đi chung với anh cho có cặp :p :)):))
Và làm chuột bạch đầu tiên là bác Phan, tiếp đến là em, rồi thì hà quăng lơ, mucachai cũng lần lượt thử thách con cầu khỉ cuối cùng của chuyến đi:

Phim offroad đến đây là hết, em đợi bác Hà quăng lơ qua Nam Phi học thêm khóa vi tính post hình nữa là các bác có đủ trọn bộ nhé. còn hình hậu offroad em sẽ làm luôn nhưng đợi bác Phan với bác Hà quăng bổ sung vậy.
Em mới về tới nhà nhạc gia, mấy ông anh vợ đang kêu réo làm vài lon nên em tạm dừng ở đây vậy.
Rảnh em sẽ phọt tiếp hầu các bác :D

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
[blockquote]Những hình ảnh của buổi tiệc tối thâu đêm suốt sáng của anh em với 2 con gà hơ mông, 1 con heo tộc quay vàng ươm và tiết canh 4 thùng ken, 5 lít rượu nhà trồng được với ánh lửa bập bùng đã cho cả đoàn một buổi tối thật ấm cúng tình bằng hữu, Lúc này thì em đã bỏ máy vào thùng đạn khóa kỹ rồi nên không kịp chụp lại những hình ảnh đó, tuy nhiên bác Hà Quăng Lựu đạn đã có một loạt hình phóng sự về buổi tối hôm đó, mời các bác đón xem nhé, bằng không thì các bác cứ gõ đầu lão ấy thế nào rồi cũng phải phun hình ra thôi

Những Chiến binh thép:
JuanLe A2

PhanLGL A2

Hà Wrangler:

Mucachai A2:
[/blockquote]

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Cafe no nê thì anh em lại lục tục kéo về điểm tập kết là nhà bà con của bác Mucachai rửa xe trước khi đánh chén buổi trưa sau đó lên đường về SG.
Nghe đâu câu chuyện xuyên lục địa của mấy lão chém gió hào hứng lắm vì em ních một bụng no nê xong thì lăn ra ngủ lấy sức tiến về SG,
Cũng từ tình tiết rửa xe nên em mới biết được xuất xứ của bộ da bọc ghế trong xe wrangler nó mới giá trị như thế lào.
Mời bác Hà Wranler phát biểu :))

Cũng vì bác Quăng lựu đạn này rửa xe lâu quá, mất hơn 1 tiếng đồng hồ nên lại bị "Dỗi" :))

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Hoa dại ven đường em xin tặng tất cả các thành viên trong đoàn đã tham gia chuyến đi thú vị này.
Em hết phim chiếu rồi, các bác nào còn thì quăng lên nhé.
Hẹn gặp lại các chiến hữu trong những chặng đường chinh chiến trong mùa mưa sắp tới =P~