Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
taigia nói:
@saigonvw: trước khi xuống suối bác có tháo curoa quạt gió ra không?
@MrOffroad: chắc phải nhờ bác kiếm cái ống thở cho con Pajero của tôi quá.
Quá ấn tượng. Chắc vì thế mà các bác cứ ém hình mãi.

Không xe nào phải tháo curoa bác ạ!!
Chuyến này em thấy hòanh tráng nhất, đứng nhìn từng xe qua mà không dám thở

Phục nhất trong chuyến này là con Lexuz của bác Lamchieu
Vượt mọi địa hình mà như sedan chạy đường trường!!!!

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
@F1racer: Hôm đó bác có nhắn tin rủ đi mà không thu xếp được. Tiếc quá tiếc quá!

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
taigia nói:
@saigonvw: trước khi xuống suối bác có tháo curoa quạt gió ra không?
@MrOffroad: chắc phải nhờ bác kiếm cái ống thở cho con Pajero của tôi quá.
Quá ấn tượng. Chắc vì thế mà các bác cứ ém hình mãi.

@ Bác taigia : Đa số các xe đời mới đều thiết kế bộ phận điều khiển tốc độ quay của cánh quạt gió bằng hệ thống Nhiệt-Điện, và cánh quạt gió có thể trượt tên truc quay khi có lực hãm lớn hơn ma sát của hệ thống điều khiển nói trên. Do vậy không cần tháo dây cu-roa của quạt gió . Điều cần làm là tắt máy lạnh vì quạt giàn nóng và dàn lạnh của máy lạnh dùng mô tơ điện, không có hệ thống trượt như cánh quạt gió

Paj của Bác đời nào ? Nếu đời XX trở về trước ( Vè thẳng ) thì đang có sẵn một bộ của safary đấy . Đời 2008 trở về sau ( Xe Ngân hàng) thì cũng dễ kiếm, còn 3.5 như của E thì khó kiếm vì safary không làm .

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
một chuyến off rất ưu là thèm ,nhưng chưa đủ lực ,mai mốt các bác ofd tiếp em xin 1 vé là hậu cần nhé .

Hạng B2
17/2/09
164
0
0
saigonvw nói:
Paj của Bác đời nào ? Nếu đời XX trở về trước ( Vè thẳng ) thì đang có sẵn một bộ của safary đấy . Đời 2008 trở về sau ( Xe Ngân hàng) thì cũng dễ kiếm, còn 3.5 như của E thì khó kiếm vì safary không làm .

Đúng vậy, Safari lại không thiết kế cho dòng Supreme 3.5
@A Dien: có lẽ anh phải nghiên cứu độ quả này thôi, anh xem lại hình install của SS35HF thử xem sao?

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
Dmax One nói:
Đúng vậy, Safari lại không thiết kế cho dòng Supreme 3.5
@A Dien: có lẽ anh phải nghiên cứu độ quả này thôi, anh xem lại hình install của SS35HF thử xem sao?

A làm xong rồi - mai chụp hình post lên để A, E tham khảo nhé

Sie
Hạng B2
18/5/08
313
1
16
Đúng là quá hoành tráng,ấn tượng và cool kinh

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
saigonvw nói:
@ Bác taigia : Đa số các xe đời mới đều thiết kế bộ phận điều khiển tốc độ quay của cánh quạt gió bằng hệ thống Nhiệt-Điện, và cánh quạt gió có thể trượt tên truc quay khi có lực hãm lớn hơn ma sát của hệ thống điều khiển nói trên. Do vậy không cần tháo dây cu-roa của quạt gió . Điều cần làm là tắt máy lạnh vì quạt giàn nóng và dàn lạnh của máy lạnh dùng mô tơ điện, không có hệ thống trượt như cánh quạt gió

Cám ơn bác. Pajero cuả tôi là GLS V6 3000 đời 1995.
Để tôi coi lại cái quạt gió của tôi xem có phải là loại nhiệt điện hay là gắn cố định vào trục cơ.
Giá cả cái bộ safari thế nào bác? Nếu được thì nhờ bác tư vấn chuyện gắn luôn.