Hạng D
29/5/12
1.201
27
48
11
Re: Ọp trao đổi kiến thức pháp luật để xử lý tình huống đời thường.

Em thấy trong FFC ai cũng có chuyên môn riêng. Nhân dịp thớt này, ta mở rộng chủ đề trao đổi chia sẽ nhau về kiến thức nghề nghiệp, kinh nghiệm mà các bác FFC cần biết nhưng chủ yếu vẫn là trao đổi tư vấn thông tin về pháp luập do bác xe đảm trách

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

Goffee nói:
Em cảm ơn bác Xe đã góp thêm một hành động bổ ích cho tập thể, em mong FFC sẽ là một nơi không phải chỉ có tiếng ăn nhậu (em đã thấy nhưng còn một số người chưa thấy :)). Em ủng hộ và tham gia.
Ăn nhậu cũng là cách giảm stress nhưng có lúc ta đã lạm dụng. Nay phối thêm món này để...đưa cay đó mợ ui ;)).
Tks sự ủng hộ.

mwcellar nói:
Bác xe lên lịch nhé, e tham gia. (Nhân tiện, nếu bác nào có hỏi về vang thì em sẵn sàng giải đápnhé, coi như giải lao...)
Rất hấp dẫn nha bác Emsẽla ;)). Em sẽ hỏi thêm bác vài câu về vang năm lẻ của Cali ;)

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

SANG DANG nói:
Em thấy trong FFC ai cũng có chuyên môn riêng. Nhân dịp thớt này, ta mở rộng chủ đề trao đổi chia sẽ nhau về kiến thức nghề nghiệp, kinh nghiệm mà các bác FFC cần biết nhưng chủ yếu vẫn là trao đổi tư vấn thông tin về pháp luập do bác xe đảm trách
Chuẩn bị tinh thần nha bác Sangdang, em cũng vấn về chuyên môn của Bác ;))

Hạng B2
7/10/11
391
19
18
T/P HCM

Ủng hộ bác xe bác lên lịch để anh em còn chuẩn bị vang chứ

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113

xe_online nói:
phuhaonguyen nói:
xe_online nói:
phuhaonguyen nói:
Bác xe cho em ké theo học hửi được không? 
Nếm luôn chứ ko cho....hửi Phúhào ui ;))

Chủ đề vang trắng hay vang đỏ đây a?
Anh thì chỉ bánh mì ngon với bơ ngon là mồi cho vang đỏ. Chú có hải sản mang theo thì thêm món trắng ;))
em có tôm thì uống với vang trắng được không bác? nhưng mà dạo này em ở khách sạn nhiều hơn ở nhà nên không biết nhiều khi các bác ọp mà em đu theo không được

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

xe_online nói:
Đây là đề tài tích luỹ trong khá lâu của thời gian hành nghề. Em khoái mấy món này cùng cả món- có 1 ngày cháy rạp phim/bar/club/quán nhậu... ta phải làm gì? Rõ ràng chờ đến lúc cháy mới chạy thì trễ rồi. Vì vậy phải tạo thói quen quan sát trước khi bước vào những nơi có công cộng (1). Hoặc nói đơn giản, tối ngủ, phòng thì đóng kín, cửa khoá mà nhà thì...cháy mịa. Luống cuống ko mở được cửa, chết cả nút ấy chứ. Kỹ năng sống này ta phải lưu tâm và luyện tập.(2)
Cũng như thế, có 1 ngày đang Ấy với Ấy thì XXX ập vào...tóm cả 2 với những lời lẽ đe doạ gửi giấy báo về nhà cho Bà Cả
Tất cả những thứ đó là kỹ năng và em nghĩ đến việc mở một trường học để huấn luyện.(3)
Kinh nghiệm của em, khỏi vần Bố cò dậy dỗ nhá
1 - Không vào những nơi đông người nhảy nhót thái quá, chỉ đi vào quán nhậu sân vườn thôi. Say chuồn cho nhanh.
2 - Đi ngủ đừng khóa cửa, thế là xong. Nhà có khỉ gì đâu mà chúng lấy chứ
3 - Phải nhớ ngày sinh tháng đẻ, quê quán của Ấy. Nhớ đưa 2 CMND cho tiếp tân, chả sợ bố con thèng cu nào
Vậy mà cũng bày đặt Kinh nghiệm với chả Kinh....

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Hay quá ! tks bác Xe ! cho e 1 vé tham gia nhé ! chủ đề thì e ko có thêm ý gì ạ !

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

Mr Fil nói:
1 - Không vào những nơi đông người nhảy nhót thái quá, chỉ đi vào quán nhậu sân vườn thôi. Say chuồn cho nhanh.
3 - Phải nhớ ngày sinh tháng đẻ, quê quán của Ấy. Nhớ đưa 2 CMND cho tiếp tân, chả sợ bố con thèng cu nào
Vãi cái kinh này.

Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com

Mr Fil nói:
xe_online nói:
Đây là đề tài tích luỹ trong khá lâu của thời gian hành nghề. Em khoái mấy món này cùng cả món- có 1 ngày cháy rạp phim/bar/club/quán nhậu... ta phải làm gì? Rõ ràng chờ đến lúc cháy mới chạy thì trễ rồi. Vì vậy phải tạo thói quen quan sát trước khi bước vào những nơi có công cộng (1). Hoặc nói đơn giản, tối ngủ, phòng thì đóng kín, cửa khoá mà nhà thì...cháy mịa. Luống cuống ko mở được cửa, chết cả nút ấy chứ. Kỹ năng sống này ta phải lưu tâm và luyện tập.(2)
Cũng như thế, có 1 ngày đang Ấy với Ấy thì XXX ập vào...tóm cả 2 với những lời lẽ đe doạ gửi giấy báo về nhà cho Bà Cả
Tất cả những thứ đó là kỹ năng và em nghĩ đến việc mở một trường học để huấn luyện.(3)

Đây là của em:

1. Vưỡn đi vào chỗ đông ngươi như rạp phim/bar/club/quán nhậu... vì không thể kềm hão cái sự sung sướng, nhưng sẽ ngồi gần lối thoát hiểm để dễ ... chuồn khi có sự cố.
2. Nhà cửa luôn có lối thoát hiểm phụ (Đã bị cháy 1 lần tí chết cháy cả lũ vì nằm trong phòng ngủ bật máy lạnh đóng cửa kín mít. Lửa cháy từ trước nhà hàng xóm lan sang nhà mình, cháy vào tới phòng ngủ phía trong mới phát hiện, moa. Hú hồn)
3. Không đưa CMND cho ai. Thay vào đó, sử dụng hình ảnh thân thương của Bác Hồ để giải quyết sự vụ kaka

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Em có vào tòa án vài lần với tư cách người bị hại hoặc nhân chứng (chưa phải là bị cáo bao giờ.hihi). Em thấy ở tòa giống như 1 gánh hát : tuồng tích, diễn viên, đạo diễn đều có sẳn...muốn tay đổi như thế nào là trong tay họ. Chán lắm bác Xe ơi. Em chẳng có niềm tin với pháp luật chân chính....