Tập Lái
15/9/15
1
5
3
34
Các bác trồng cây đẹp quá. Chồng em ở nhà cũng thích trồng cây lắm. Nhưng trồng ở quê, lâu lâu về mới chăm sóc. Nhưng k biết chồng e nghe bạn bè nào chỉ cách trồng cây khác người lắm, cây mới ra được có mấy cành lại cắt ngang hết, tỉa lá, tía cành, thay chậu, bón phân tùm lum hết. nhưng kết quả là trồng cả vườn mấy năm rồi, cây nào cũng bé tí tẹo.chẳng có sức sống gì cả. Cách đây 2 năm có người bạn cho được cây mai, lúc đấy cây mai cũng to lắm rồi, cành lá xum suê. vào tay anh, anh lại tỉa cành, cắt gốc kiểu gì mà giờ nó k phát triển gì cả, năm rồi cũng toàn là lá, chẳng có cái hoa nào. Vậy mà ở nhà ai cũng bảo bỏ hết vườn cây đi, vì vừa bẩn vừa chẳng đẹp đẽ gì. nhưng anh thì lại k chịu, cứ khư khư giữ lại. Thậm chí, tụi em đang ở trọ trên này, phòng thì nhỏ, chỉ có cái sân thượng phơi đồ, vậy mà anh còn mang cả chục chậu hoa, nào là xương rồng, hoa lan, hoa gì gì ấy...treo lủng lẳng cả sân thượng. Nhưng lâu lâu thấy hoa nở cũng vui hi.

Tập Lái
13/4/19
3
0
3
27
em thích chơi cây thủy sinh Hoàng Nguyên Green thôi. có bác nào có sở thích như em không?

Tập Lái
19/4/19
2
0
0
24
em thích chơi cây cảnh lắm đó nha. Em hay mua trên trang hoangnguyengreencom lắm nè.

Tập Lái
21/5/18
1
0
1
25
Mình cũng vừa làm 1 chậu mà chủ yếu là mua cây bên Hoàng Nguyên Green nên có cây giống bác có cây ko