Hạng D
3/3/16
1.503
2.689
113
39
Đọc tới đoạn này cảm thấy sai sai, con Focus về bản chất khác hẳn Avanza vì nó là là sedan, hộp số có cấp, mạnh mẽ , thân vỏ chắc nịch nếu đi Focus rồi thì có lẽ phải lên xe đức mới sánh nổi nếu chỉ xét riêng về cảm giác lái.
Oser mà lên đây "CHÊ THẲNG TAY" thì so với Focus là còn nhẹ đó bác. Nó phải so với Ford Mustang cơ :D

Tập Lái
27/12/22
12
136
28
34
Giờ 8/10 chiếc Taxi/Grab là Xpander còn gì.

Em vẫn không chọn các dòng nhiều chổ ngồi, ít túi khí, nếu phục vụ gia đình mình (cho người ta thuê thì được, hehe).
Đúng vậy, Xpander là trùm phân khúc 7 chỗ này.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng B2
11/11/15
383
376
63
38
Quận 2 TP HCM
đọc tới đoạn CVT nhưng đi trong thành phố bị giật cục, với cách âm, khép kín kém thì thấy .. hết ham :D
Sài Gòn - Quy Nhơn đi về loanh quanh 1500km mà tới 4tr tiền xăng, thì tính ra gần 10 lít/100km đường trường. Nghe mà giật mình ...
4tr bao gồm xăng và phí cầu đường bác !

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Độ nhạy chân ga và phản ứng tăng tốc trên avanza là rất ấn tượng nhé các bác, các bác có thể test ah, tuy nhiên là hú và vòng tua cũng sẽ lớn !
Họ mapping để hộp số "sang số" trễ nên làm cho bác có cảm giác vậy thôi. Đó cũng là 1 phần lý do khiến xe bác giật cục khi bác đi trong thành phố, vì khi bác lên ga, pulley chưa kịp nới ra để "sang số" mà bác buông ga thì xe nó sẽ bị khựng. Cách map đó giúp cho xe có cảm giác bốc ở giải tốc thấp nhưng khi bác chạy lên trên 70-80 rồi thì sẽ thấy xe nó hết lực. Mấy ảnh không phản đối bác chuyện Avanza có phản ứng chân ga tốt, mà là chuyện bác ví von nó như Focus 1.5 ecoboost, chuyện đó khá khó để xảy ra ...

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Họ mapping để hộp số "sang số" trễ nên làm cho bác có cảm giác vậy thôi. Đó cũng là 1 phần lý do khiến xe bác giật cục khi bác đi trong thành phố, vì khi bác lên ga, pulley chưa kịp nới ra để "sang số" mà bác buông ga thì xe nó sẽ bị khựng. Cách map đó giúp cho xe có cảm giác bốc ở giải tốc thấp nhưng khi bác chạy lên trên 70-80 rồi thì sẽ thấy xe nó hết lực. Mấy ảnh không phản đối bác chuyện Avanza có phản ứng chân ga tốt, mà là chuyện bác ví von nó như Focus 1.5 ecoboost, chuyện đó khá khó để xảy ra ...
Bác chạy chưa mà nói nó hết lực. Tôi chạy VL 118 km/h 2k4 vòng mà bác nói hết lực cũng ngộ.
còn Focus coa cái gì hay ngoài cái cảm giác lái. Mà cái gì đánh giá bằng cảm giác đều ko đáng tin.

• Haha
Reactions: Toietmoi