Hạng B2
24/7/16
190
167
43
41
Bạn nhầm. HRV bản 1.5 turbo là phân khúc B+, nó cạnh tranh Toy cross, còn cỡ Cuv B Honda có Elevate cạnh tranh Yaris cross. Creta tôi ko quan tâm nhưng thấy giá bản top cũng đang giảm còn 700 tròn. Nhập khẩu thì chất lượng Indo hay Ấn độ có gì hơn VN? Trừ hàng Thái.
Hyundai và Honda đều định giá cặp Stagazer - Creta và BRV-HRV như Toyoya vậy sao Creta và HRV ko bị chê đắt? Chưa kể Veloz Top với Yaris Cross 1 chiếc lắp ráp, 1 chiếc nhập khẩu

Hạng B2
14/1/15
477
3.018
93
Bạn nhầm. HRV bản 1.5 turbo là phân khúc B+, nó cạnh tranh Toy cross, còn cỡ Cuv B Honda có Elevate cạnh tranh Yaris cross. Creta tôi ko quan tâm nhưng thấy giá bản top cũng đang giảm còn 700 tròn. Nhập khẩu thì chất lượng Indo hay Ấn độ có gì hơn VN? Trừ hàng Thái.
Ơ hay cứ coi như HRV ko nằm chung mâm 2 chiếc còn lại đi vậy giải thích sao với con Creta? Ko support quan điểm của anh thì anh ko quan tâm? Thuế xe nhập khẩu cao hơn thuế nhập phụ tùng về lắp ráp nên xe nhập giá cao hơn lắp ráp chứ mình ko so sánh về chất lượng

• Like
Reactions: Khanhngo2212
Hạng B2
24/7/16
190
167
43
41
Ơ hay cứ coi như HRV ko nằm chung mâm 2 chiếc còn lại đi vậy giải thích sao với con Creta? Ko support quan điểm của anh thì anh ko quan tâm? Thuế xe nhập khẩu cao hơn thuế nhập phụ tùng về lắp ráp nên xe nhập giá cao hơn lắp ráp chứ mình ko so sánh về chất lượng
Creta giá đang còn 700, lắp ráp mà giá còn như thế thì giá ra biển tất nhiên rẻ hơn con Daihatsu kia nhiều. Còn so nhập khẩu sao bác ko so luôn với con cx30 giá bản top có 704. Hay ko có gì để so đc?
Ở đây chỉ đang nói giá con Daihatsu đội lốt quá cao chứ con Yaris Cross xịn hàng Us hay Aus thì giá đó lại quá ngon, ko có gì phải bàn.

Hạng B2
14/1/15
477
3.018
93
Creta giá đang còn 700, lắp ráp mà giá còn như thế thì giá ra biển tất nhiên rẻ hơn con Daihatsu kia nhiều. Còn so nhập khẩu sao bác ko so luôn với con cx30 giá bản top có 704. Hay ko có gì để so đc?
Ở đây chỉ đang nói giá con Daihatsu đội lốt quá cao chứ con Yaris Cross xịn hàng Us hay Aus thì giá đó lại quá ngon, ko có gì phải bàn.
Cùn vcl, Yaris Cross giảm 50% trước bạ sao ko đề cập. Raize, Veloz cũng của Daihatsu sao ko chê đắt? Còn đừng lôi CX30 với CX5 vào đây, so với 2 con này thì tất cả các hãng khác đều đắt.

Thôi còm cuối mình dừng nhé chứ anh cãi cùn quá mình chán rồi ko muốn tiếp nữa

Hạng B2
24/7/16
190
167
43
41
Cùn vcl, Yaris Cross giảm 50% trước bạ sao ko đề cập. Raize, Veloz cũng của Daihatsu sao ko chê đắt? Còn đừng lôi CX30 với CX5 vào đây, so với 2 con này thì tất cả các hãng khác đều đắt.

Thôi còm cuối mình dừng nhé chứ anh cãi cùn quá mình chán rồi ko muốn tiếp nữa
Sao thế anh? Dẫn chứng đàng hoàng theo ý anh dẫn dắt mà anh lại kết luận người ta cùn :D Thôi chúc con Daihatsu của anh đắt hàng và anh góp 1 số trong đó nha.

Hạng B1
7/1/21
62
205
33
20
Xin các ae cho hỏi DNGA thua kém TNGA ở những điểm gì a ? Mình hỏi thật chứ ko có ý gì. Tại m thấy Toy Yaris Cross này kiểu dáng cũng đẹp, các option an toàn là nhất phân khúc, đang được giảm giá tới 40-50 mil ... nên cũng muốn tìm hiểu để lấy bản thuần xăng. Đa tạ ae am hiểu xe hơi.

Hạng D
16/11/20
2.647
7.901
113
37
Xin các ae cho hỏi DNGA thua kém TNGA ở những điểm gì a ? Mình hỏi thật chứ ko có ý gì. Tại m thấy Toy Yaris Cross này kiểu dáng cũng đẹp, các option an toàn là nhất phân khúc, đang được giảm giá tới 40-50 mil ... nên cũng muốn tìm hiểu để lấy bản thuần xăng. Đa tạ ae am hiểu xe hơi.
DNGA là khung gầm của Daihatsu, TNGA là của Toyota. Khung gầm quan trọng với xe như thế nào thì khỏi nói. Còn anh muốn biết DNGA có tốt không thì mời anh search gg daihatsu gian lận kiểm tra an toàn sẽ hiểu.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Yaris Cross có kích thước tương đương Creta chứ có bé hơn đâu bác? Hình như bác có định kiến với Toy thì phải
định kiến thì không, nhưng ai rành xe cũng biết mấy chiếc Toy bán ở VN toàn là xe như thế nào. LÀm thương hiệu bằng cách nhảy vào đầu tiên, mổi năm tăng giá... rồi bán toàn xe ọp ẹp, cởi truồng.

• Like
Reactions: Khanhngo2212