Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
tieuho123 nói:
...
đi con đường này em rất thích vì có thể đạp ga thoải mái , luyện tay lái ôm cua rất phê....<span style=""color: #ff0000;"">nhưng có nhiều khúc cua phải giảm tốc độ lại vì ko thấy đường tiếp theo</span> .... nếu tay lái em cứng như bác HT thì đây là cung đường biểu diễn tay lái cực cool
Bác mà trang bị GPS thì sẽ thấy đường rõ như dzầy nè:
PEGASUS Resort Ke Ga - Nơi nghĩ dưỡng tuyệt vời ....

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
tieuho123 nói:
Pagsus resort được chia làm 2 khu : <span style=""color: #ff0000;"">khu cũ nằm bên phía bờ biển ( Hana beach cũ )</span> thì có nhiều loại phòng : phòng hướng vườn , phòng hướng biển , ocean villa ( hơi bé ).... các phòng bên này đa số mọi người hay đi theo đoàn nên rất ồn ào .... mà kỳ này em cần thư giản , nghĩ ngơi , giảm tress....nên em quyết định book phòng phía bên đường đối diện cho nó lành
Hana Beach cũ??? Chính xác hả bác?! Nếu vậy thì Previa Club "đổ bộ" tới đây rồi (mồng 3 Tết 2011)!

Chờ hình bác coi "New Hana Beach"! :)

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Xedaumalai nói:
tamtany nói:
Có Bác nào cho em hỏi thăm 1 tí!
Cái anh đẹp trai đứng thứ 3 (từ trái qua phải) có body dài như cái ống bơm là người Khơme đúng ko ạ?
"Ở bầu thì tròn, ở ống thì dài"!
Trước ổng chạy sedan thì "ngắn", đổi qua chạy Pre một hồi thì nó "dài" ra!!!
Em cũng đang hy vọng đây!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
HUNGDOANH nói:
Resort gì mà vắng hoe khách àh.
Vị trí nằm ở khu vực cách xa trung tâm TP, buổi tối muốn đi chơi bất tiện, cách xa hơn 50km.
Muốn ăn uống bên ngoài cho tươi sống mất nhiều thời gian.
Ăn ở KS thì ăn thức ăn "đông lạnh" ra chế biến!
Một chọn lựa không ...

- resort Pegasus vắng khách tháng nào thì em ko biết chứ hôm thứ 5 tuần trước em tìm phòng book villa đỏ con mắt luôn, thứ 6 đến nơi thấy có 3 xe 50 chỗ + gần 10 xe các loại khác .... đến thứ 7 thì có đoàn khác 1 xe 50chỗ + trên 20 xe oto khác nữa....đến tối thì có tới mấy tiệc Gala cùng 1 lúc .... vậy có vắng ko bác . chắc bác thấy chỉ có mình xe em đậu nên thấy vắng vì em là khách VIP
nên được đậu trong sân chính còn các xe còn lại thì đậu bên kia đường hoặc trước cửa ko thôi
- Pegasus chỉ cách Phan Thiết khoảng 20km thôi bác ơi
- Bác muốn đi ăn uống bên ngoài thì quẹo tay phải hoặc tay trái trong bán kính khoảng < 5km là rất nhiều quán ăn cũng rất Ok hoặc mua đồ về tự nấu cũng Ok luôn
- thức ăn của KS thì ko ngon nên em toàn ra ngoài ăn thôi
- còn về phần ở thì tuyệt vời ( theo ý riêng em thì pegasus hơn cả Romana , Seahors , Bambo...., để em sẽ up hình từ từ cho bác nghiên cứu xem em nói có đúng ko nhé.

Nếu bác có địa điểm dừng chân nào good thì bác up lên để cùng nhau chia sẽ nhé.

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Hana Beach cũ??? <span style=""color: #ff0000;"">Chính xác hả bác?</span>! Nếu vậy thì Previa Club "đổ bộ" tới đây rồi (mồng 3 Tết 2011)!

Chờ hình bác coi "New Hana Beach"! :)
[/quote]
Đúng đó bác ơi , cái nơi bác chụp hình này bây giờ là cửa vào của khu mới , có lẻ do nó mới xây nên vật dụng cái gì cũng còn mới tinh như chưa từng sử dụng , ở đây nó có 16 spool villa , mỗi villa rộng khoảng 300 - 350m2 ( theo em nhẳm tính ) nên rất thoáng , phù hợp với nhu cầu nghĩ dưỡng....

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
joilephong nói:
@HUNGDOANH: Bác ở đâu mà cách trung tâm hơn 50km? Chứ resort này cách trung tâm PT chỉ khoảng 20km thôi bác nhé.
Từ Pegasus đi ca nô ra biển hướng về Mũi Né sau đó quay ngược về Bến tàu- Cầu Cà Ty thì theo số liệu hải đồ là khoảng 28 hải lý, tương đương 50km.
Bác ấy nói ko rõ thôi đó mà! Vui vẻ nha!

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Khu spool Villa có 8 khối nhà , mỗi khối có 2 villa liền kề nhau với diện tích khoảng 150 - 200m2 với đầy đủ tiện nghi sinh hoạt như 1 biệt thự mini.

mỗi villa có 2 phòng ngũ + 1 phòng khách + nhà bếp + 1 bể bơi có máy mát xa thủy lực....từ cửa chính đi vào sẽ gặp phòng dành cho F1 , phòng này có : 2 gường đơn , mỗi gường rộng khoảng 1.4m x 2m + 1 tủ lớn + bàn trang điểm + tivi LCD 32" + máy sấy tóc + két sắt.....

Kế bên phòng ngũ F1 thì có 1 tollet cũng đầy đủ đồ chơi...

Phòng ngũ thứ 2 là phòng rất lớn với gường đôi to

1 tủ 3 ngăn to có chứa 1 tủ lạnh nhỏ khoảng 50 lít + 1 két sắt

phòng này cũng có 1 tivi LCD 32" + bàn trang điểm + máy sáy tóc...

bên trong cùng là 1 tollet rộng với đầy đủ đồ chơi luôn

Các phòng trong villa này đều có vách + cửa = kiếng .... và đều nhìn ra hồ bơi

Last edited by a moderator: