Hạng B2
12/9/12
229
214
43
Nghe tới anh Thaco là thấy nản, ra xe mới thì hét giá cho cao vào, sau đó chơi chiêu giảm giá liên tục. Chất lượng lắp ráp thì dở tệ,

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
E không có xe Pu, chưa chạy Pu bao giờ nhưng theo hiểu biết của e, các bác yêu cầu kiểm tra 2 bát bèo thử xem, thay 2 cái mới vào thử xem thế nào, nó cũng có thể là nguyên nhân quay volant kêu.
Còn thước lái khó mà các bác nghe được tiếng kêu, có chăng cảm giác mà thôi.

Diamond Hand
28/7/09
1.593
15.980
133
Mình thì thiên về khoản vật liệu kém hơn chứ cái sun proof thì có cái gì kt cao siêu đâu. Cao su xịn thì bao 10 năm, cao su rẻ tiền thì vô chừng. Thế thôi!
Xe nội địa hóa thì thường sẽ có điều khoản với hãng mẹ.
Vd động cơ + hộp số + khung gầm...toàn bộ phải nhập từ "tao" hoặc các bên "tao" chỉ định.

Giai đoạn đầu thì "mày" có thể nhập gạt mưa ở thằng A, kính xe ở thằng B,..."tao" giới thiệu. Nhưng trong quá trình "tiến hóa" , "mày" có thể linh động kiếm bên thứ 3 khác. "Tao" cũng ko quan tâm lắm vì mày làm xe càng rẻ thì càng dễ bán. Bán càng nhiều thì động cơ, hộp số, khung gầm...tao cũng tiêu thụ được nhiều :D

"Anh em" cùng nâng ly WIN -WIN nhé. Một đời mình bằng mấy đời nó, mặt bác nào ko mụn mà săm soi con xe hoàn hảo sao được :D

p/s : Xe nội địa hóa mua sau 3-6 tháng ra mắt là chuẩn.
Lúc này chưa tự nội địa nhiều mà tay nghề ráp model xe đó đã chuẩn chỉ. :D
Con Peugeot 2018 ko bị mà giờ mới bị la 1 vi du. Seltos mua ngay lúc đầu cũng bị. Vinfast mua đầu cũng bị hoàn thiện chưa chuẩn chỉ các khớp :D

Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Âi da cụ, có một số chú (nhất là mấy chú đang mơ 1 chiếc xe) nhìn cái cửa sổ trời thèm nhỏ vãi đấy.
Từ lần đầu tiên khi có các xe có cửa sổ trời về VN, mình đã bài xích nó... và kết quả là mấy chú vào ném đá mình quá trời. Hôm trước mình kể vụ mình hỏi thử sell chiếc có đặt được chiếc Cross Hybrid k cửa sổ trời k thì cũng bị ném quá trời.
Tôi mua xe thì chừa cửa sổ trời ra, không bao giờ chọn xe có cửa sổ trời. Bạn tôi đi con Hyundai i20 nhập, đi 6 năm không mở lần nào. Đến nỗi quên luôn là xe mình có cửa sổ trời

• Like
Reactions: le duan
Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
thay trong hãng thì luôn có bảo hành 6 tháng hoặc 10k km; cũng hên là đầu xe khi đậu nó nằm trên phần gạch men, nên nhớt rỉ ra còn đọng lại hết; nằm ở phần xi măng thì có khi không phát hiện được.
KTV của hãng em làm gì có quyền :D
Hihi, thì tưởng bác là chủ hãng cho nên có quyền,
Có điều là có hoá đơn hay không hoá đơn, mà người VNmình thì thích kh hoá đơn, đôi khi cụng bị dính ....miệng, không kiện thưa được đâu,
Cũng như thường thì dùng tiền mặt, kẻ nói có người nói không thành ra trật chìa hết.

Do đó ngoại trừ hoá đơn còn phải mua thêm cây kính lúp để nhìn kỹ những chữ bá tí nói vê bảo hành. luật lệ ...cứ xem như là tuị
Xe nội địa hóa thì thường sẽ có điều khoản với hãng mẹ.
Vd động cơ + hộp số + khung gầm...toàn bộ phải nhập từ "tao" hoặc các bên "tao" chỉ định.

Giai đoạn đầu thì "mày" có thể nhập gạt mưa ở thằng A, kính xe ở thằng B,..."tao" giới thiệu. Nhưng trong quá trình "tiến hóa" , "mày" có thể linh động kiếm bên thứ 3 khác. "Tao" cũng ko quan tâm lắm vì mày làm xe càng rẻ thì càng dễ bán. Bán càng nhiều thì động cơ, hộp số, khung gầm...tao cũng tiêu thụ được nhiều :D

"Anh em" cùng nâng ly WIN -WIN nhé. Một đời mình bằng mấy đời nó, mặt bác nào ko mụn mà săm soi con xe hoàn hảo sao được :D

p/s : Xe nội địa hóa mua sau 3-6 tháng ra mắt là chuẩn.
Lúc này chưa tự nội địa nhiều mà tay nghề ráp model xe đó đã chuẩn chỉ. :D
Con Peugeot 2018 ko bị mà giờ mới bị la 1 vi du. Seltos mua ngay lúc đầu cũng bị. Vinfast mua đầu cũng bị hoàn thiện chưa chuẩn chỉ các khớp :D

Đúng vậy, bác cứ mua nó rồi chừng nào hết covid19 bay qua Pháp xem xe nó thế nào mà sao về VN tệ vậy ... hay là nó mua joint cao su của ...China dành cho ..China. kh phải là made in china dành cho âu châu ...KKKKK

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: DKmarket and nta139
Hạng B1
18/11/19
97
151
33
Đọc tới đoạn hãng giải thích Robot lúc ráp của sổ trời tới đoạn đó trét keo ít cười ko nhặt được mồm. AI tiến hóa đến mức biết ăn chặn keo thì mình đúng lạc hậu rồi, ko cập nhật tin tức kịp thời.
Cái này thường thôi, xưa hình như Toy cũng bị tố keo 2 kg thì nhà máy tại VN chỉ trét 1kg, nhưng vẫn khẳng định là "đúng theo tiêu chuẩn của nhà sx".

• Haha
Reactions: nta139
Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Tôi mua xe thì chừa cửa sổ trời ra, không bao giờ chọn xe có cửa sổ trời. Bạn tôi đi con Hyundai i20 nhập, đi 6 năm không mở lần nào. Đến nỗi quên luôn là xe mình có cửa sổ trời
Mình vẫn thỉnh thoảng sử dụng cửa sổ trời, nhất là khi dạo chơi ở nơi mát mẻ như Đà Lạt. Có gì là vấn đề hay bất tiện đâu?

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113

đậu xe dưới nắng, có cửa sổ trời thì thoát nóng nhanh hơn..

e luôn tận dụng nó hết mình.. trộm vía xe Hèn 11 năm mở cửa sổ trời hoài mà chưa bị dột

• Like
Reactions: vinhlottery