Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
bờ-giô lúc này chịu khó đầu tư mẫu mã. xe nào ra đẹp xe đó, nhìn đẹp quá .....

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Qua chổ tụ nước được mấy ci em vậy mà so với E cô bốt...!

Tập Lái
29/6/18
47
45
18
Nhảm nhí ! Người VN lắp ráp thì VN không bổ đông cũng bổ tây, đéo mịe, hàng thái, in, ấn .. ráp thì cũng như kít, hơn đek gì VN.

Đồng ý với bác là ráp ở VN sẽ bổ cho VN theo tầm nhìn vỹ mô. Tuy nhiên, đứng ở góc độ trung lập mà xét về chất lượng xe lắp ráp, theo em made in Thailand or Indonesia có hơn Vietnam đó bác ạ.

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Đồng ý với bác là ráp ở VN sẽ bổ cho VN theo tầm nhìn vỹ mô. Tuy nhiên, đứng ở góc độ trung lập mà xét về chất lượng xe lắp ráp, theo em made in Thailand or Indonesia có hơn Vietnam đó bác ạ.
Tôi thì xe nào ráp ở xứ đó mới là chuẩn và đúng, cũng như Toyota là ráp ở Nhật, BMW ở Đức, Renault ở Pháp, Fiat ở Ý, Ford ở Mỹ.....

Cũng như máy chụp hình nếu là Sony, Canon, Nikon ai cũng thích nó made in Japan không thích thailand, China ...

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Chưa chắc, chất lượng xe phụ thuộc lớn vào mức độ hiện đại của dây chuyền lắp ráp, ở Thái, In ... còn nhiều dây chuyền đã được sử dụng cả chục năm, còn hàn khung gầm bằng tay, kém xa dây chuyền bán robot của Thaco , đừng thần thánh hóa bọn Thái , nó cũng trũng như ta thôi.

• Like
Reactions: huu1516
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Hóng e này với em kia sel...không biết mức giá thế nào nhỉ...

Hạng F
29/10/16
11.564
22.048
113
Pháp
Hóng e này với em kia sel...không biết mức giá thế nào nhỉ...
Chừng nào .. giá xe VN như Peugeot như bên Pháp, Audi như bên Đức, Ford như bên Mỹ và Vinfast ... như giá .... VN nhỉ ?

Tập Lái
29/6/18
47
45
18
Chưa chắc, chất lượng xe phụ thuộc lớn vào mức độ hiện đại của dây chuyền lắp ráp, ở Thái, In ... còn nhiều dây chuyền đã được sử dụng cả chục năm, còn hàn khung gầm bằng tay, kém xa dây chuyền bán robot của Thaco , đừng thần thánh hóa bọn Thái , nó cũng trũng như ta thôi.
Em đồng ý về phần hiện đại hoá của dây chuyền, tuy nhiên các nguyên liệu, vật liệu để nội địa hoá em tin phía ta không được như Thái - một đất nước chuyên ráp xe cho khu vực Châu Á bao nhiêu năm nay, đac kéo theo nhiều công ty sx đồ phụ trợ chất lượng. Trong khi ở ta, e nghĩ vật liệu “chị ấy” qua nhiều. Ngoài ra, em tin vào tay nghề của thợ Thái khi thấy “độ hoàn thiện” các xe nhập tốt hơn.