Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Anh thớt ẩu quá, chèn cả hình bmw audi vô kìa. Quảng cáo Peugeot thì nên để nhõn hình Peugeot thôi, chèn hinh khác dìm hàng làm chi vậy.
Peugoet sẽ trừ bớt tiền quảng cáo do tội ẩu.

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Bác giàu quá, bình dân thì không phải rồi với đại đa số. Nó là xe trung cao cấp.
Ơ kìa, sao bác biết mình giàu, hơi thiếu, mình là rất giàu nhé. :p:) Cơ mà giàu nghèo gì ở đây, giải quyết được cái gì? Mình chỉ thấy nó là con xe bình dân thì mình bảo nó bình dân, làm sao bảo nói khác được khi nó bản chất vẫn là bản chất vì mình chưa bao giờ nghe ai nói Peugeot là hãng xe sang như Mer, BMW, Audi. :D

• Like
Reactions: Huboss
Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Ơ kìa, sao bác biết mình giàu, hơi thiếu, mình là rất giàu nhé. :p:) Cơ mà giàu nghèo gì ở đây, giải quyết được cái gì? Mình chỉ thấy nó là con xe bình dân thì mình bảo nó bình dân, làm sao bảo nói khác được khi nó bản chất vẫn là bản chất vì mình chưa bao giờ nghe ai nói Peugeot là hãng xe sang như Mer, BMW, Audi. :D
Nó có nhiều dòng xe cùng một thương hiệu, định vị trên bình dân và dưới cao cấp. Nó dưới mẹc và bim rõ rồi. Không gọi là xe sang. Nên gọi là trung cao cấp. Chứ không phải chỉ có bình dân và cao cấp, chọn một trong hai.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Nó có nhiều dòng xe cùng một thương hiệu, định vị trên bình dân và dưới cao cấp. Nó dưới mẹc và bim rõ rồi. Không gọi là xe sang. Nên gọi là trung cao cấp. Chứ không phải chỉ có bình dân và cao cấp, chọn một trong hai.
Nhận định của bác là như thế, không đúng sai hay dở nhưng với mình nó vẫn là con xe bình dân, không có tuổi để nói chuyện với GLC, X5, Q5.... Hơn nữa, mình thấy bài quảng cáo này hơi quá lố khi so Peugeot cụ thể với Mer, Audi, BMW hóa ra đang đánh lận con đen hãng xe thương hiệu sư tử là hãng xe sang. Với mình, đây là điểm trừ trong marketing vì mình có cảm giác bị nói xạo. :)

Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Nhận định của bác là như thế, không đúng sai hay dở nhưng với mình nó vẫn là con xe bình dân, không có tuổi để nói chuyện với GLC, X5, Q5.... Hơn nữa, mình thấy bài quảng cáo này hơi quá lố khi so Peugeot cụ thể với Mer, Audi, BMW hóa ra đang đánh lận con đen hãng xe thương hiệu sư tử là hãng xe sang. Với mình, đây là điểm trừ trong marketing vì mình có cảm giác bị nói xạo. :)
Thì mình cũng nói nó dưới glc, x5, q5. Mình gọi nó là trung cao cấp. Bài báo gọi nó là gì mình không đọc :D còn chuyện đem so xe gì bác lăn tăn vậy, chả có gì là không trung thực hay sai cả, hãng làm thì cứ làm, ai cấm, người mua tự đánh giá, Huyndai còn đem Kia morning đi "so" với Lambo kìa, có clip đấy :p

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Chuyện đó cũ rồi, mấy hãng xe Pháp thất bại vì chính cái định vị dỡ dỡ ương ương này. Từ lúc từ bỏ và định giá ngang với các hãng xe bình dân như VW, Toyota... thì doanh số cải thiện hơn.
Ngay tại Châu Âu thì doanh số 3008 vẫn xếp sau quằng quại và hơn C-HR không nhiều. 5008 thì sau rất nhiều thằng từ Xtrail, RAV4, CX5...