Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Bác nào khai sáng dùm em, phạt vượt đèn vàng nằm chỗ nào trong NĐ 46?
Vãi lều báo.
Chỉ có lỗi: " Không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông"
Còn đèn tín hiệu giao thông có 3 màu, đã được quy định ý nghĩa (cách thức di chuyển) trong Điều 10 Luật GTĐB.
Đèn vàng, đã được quy định rất rõ trong Quy chuẩn 41:2012 và quy chuẩn 41:2016.

• Like
Reactions: dungdragon
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Khi n đ 46 có hiệu lực thi hành trong đó có điều về phạt vphc hành vi k dừng khi đến giao lộ mà đèn vàng bật sáng trước đó, nôm na là vượt đèn vàng, một số bác tài la oai oái, có nghĩa là các bác ấy đã có thói quen vượt đèn vàng từ trước. Tuy nhiên nếu theo luật gt đb 2008 thì như vậy đã là vi phạm rồi. Vì luật ghi rõ thấy đèn vàng tại giao lộ thì phải dừng lại, trừ khi đã đi qua vạch dừng thì đèn vàng mới bật thì đc đi tiếp. Nói quá rõ, vì kh qua vạch dừng đèn vàng mới bật thì có nghĩa là đến vạch dừng thì đèn còn xanh, như vậy đương nhiên được đi tiếp. Riêng em với luật lệ như vậy nên em coi đèn vàng như đèn đỏ, và ở ta cứ đến giao lộ là phải giảm tôc độ rồi và qua sát đèn tín hiệu một cách cẩn trọng, tốc độ càng cao càng cẩn trọng từ xa. Vậy nên k bị thắng gấp ở giao lôn bao giờ

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Đèn Xanh cho phép xe chạy
.
.
.
Đèn Vàng là mình chạy chậm chậm để xem chừng
.
.
.
Nếu ko có CA thì............
Đèn Đỏ mình zọt :D
Vậy theo nghị định mới thì csgt sẽ phạt nặng trường hợp vượt đèn vàng thì đúng hay sai anh?
Rồi trong trường hợp đèn chỉ có 2 tín hiệu là đỏ và vàng thôi thì từ hôm nay 1/8 tôi sẽ đi ntn hả anh?

Hạng C
8/7/13
608
15.496
93
Vậy theo nghị định mới thì csgt sẽ phạt nặng trường hợp vượt đèn vàng thì đúng hay sai anh?
Rồi trong trường hợp đèn chỉ có 2 tín hiệu là đỏ và vàng thôi thì từ hôm nay 1/8 tôi sẽ đi ntn hả anh?
Nghiêm túc.
Giao lộ đèn tín hiệu có bảng đểm số s thì thấy gần hết xanh phải chạy chậm để dừng trước khi đèn vàng.
Còn Giao lộ ko có bảng đếm số thì pó tay, hỏi ý trời thắp 3 nén nhang và chạy qua vừa chay vừa khấn.
"hi vọng đéo vàng bất tử
hi vọng đéo vàng như shit
hi vọng đéo vàng như não thằng nghĩ ra luật"

Còn kinh nghiệm cãi vs chó và tránh mất bánh mì thì nó đang nằm ở chỗ này VƯỢT đèn vàng

Nó quyết định ở chữ vượt. Đèn vàng xuất hiện khi đã lố vạch thì ko thể nào nói vượt. Còn đèn đã vàng mà phi qua thì là Vượt. Khỏi cãi chi mệt

• Like
Reactions: rangdong
Hạng C
28/2/12
555
788
93
Nên khi thấy đèn vàng, nếu bạn thấy mình cách giao lộ trên 30 m thì hãy dừng lại
còn không thì hãy tiếp tục chạy xe ở tốc độ hiện thời để băng qua nó.​

Bạn chưa đọc "Nghị định 46" có hiệu lực từ hôm nay 1/8/2016.
Khi thấy đèn vàng bạn phải dừng lại ngay, nếu không sẽ bị phạt 2.000.000 VNĐ

Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Theo mình thấy thì luật VN làm quái gì có khái niệm "quá gần giao lộ thì nên đi luôn"? Cho dù bạn chỉ cần cách vạch 1m, đèn đột ngột chuyển sang vàng ngay lúc đó thì bạn cũng bằng mọi giá phải dừng lại luôn nếu ko muốn phạm luật.

Hạng B2
1/4/08
184
50
28
em thấy đèn chuận bị nhảy sang vàng em đi chậm lại,sau đó đợi đến đèn đỏ em mới vượt vì đằng nào cũng bị phạt như nhau,vậy cho oai :3dcuoi:

• Like
Reactions: lê long