9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Tui sở hữu Bmw f30 2014.
Mua xe chưa được 1 năm. Tốn gần 100 triệu:
Ac quy 5 triệu
Hư khoá bên tài 6 triệu
Thay ron nhớt máy, ron gì gì đó hết 10 triệu
Thay 4 thắng 6 triệu
Thay cảm ứng má phanh 1,6 triệu
Lên mâm 18 inches và 4 lốp mới 30 triệu
Thay lọc gió lọc nhớt gì đó 2 triệu
Be đèn phía sau, bảo hiểm đền 1/2, hết 3 triệu. Cbi thay bên còn lại do khác màu thêm 5 triệu nữa
Nhot bị xì sắp thay luôn cái nắp gì đó 10,2 triệu nữa
Va một vài thứ linh tinh khác...

Xe tui mua lúc 64k Km. Giờ 86k km.
Xăng trung bình 1 tháng 3-4 triệu.

Nên Bác nhắm chơi được thì chơi.
Em thấy cái bác phải thay hình như chưa tới 30 tr đâu nhỉ, toàn là bác độ đẽo mới hết nhiều. Còn việc bác va chạm và bảo hiểm bắt bác chịu 1/2 hay gì gì đó thì chịu rồi, đừng liệt kê lên đây, mắc cở lắm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Tui sở hữu Bmw f30 2014.
Ac quy 5 triệu
Hư khoá bên tài 6 triệu
Thay 4 thắng 6 triệu
Be đèn phía sau, bảo hiểm đền 1/2, hết 3 triệu. Cbi thay bên còn lại do khác màu thêm 5 triệu nữa

Nghe bác tả là đủ biết :D Chạy xe mà “cái gì đó” k là chỉ có vô hãng cho bị vặt hoặc garage nó vẽ =))

Hạng B2
2/7/17
221
220
48
35
Em thấy cái bác phải thay hình như chưa tới 30 tr đâu nhỉ, toàn là bác độ đẽo mới hết nhiều. Còn việc bác va chạm và bảo hiểm bắt bác chịu 1/2 hay gì gì đó thì chịu rồi, đừng liệt kê lên đây, mắc cở lắm
Bồ tèo đọc kĩ chưa mà bảo 30 triệu ?!
Tôi tư vấn cho bạn kia hỏi mua xe, ko tư vấn cho Bồ Tèo. Và đó là những chi phí sẽ phải đối mặt. Mâm xe thì nhiều người lên lắm.
Và tôi ko có nhiều thời gian để lục lại mấy cái Bill trong 1 năm qua để gõ chi tiết vào đây.
Bị gara vẽ thì có bị, công nhận ko thể tránh khỏi.
Comment lịch sự vào.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bồ tèo đọc kĩ chưa mà bảo 30 triệu ?!
Tôi tư vấn cho bạn kia hỏi mua xe, ko tư vấn cho Bồ Tèo. Và đó là những chi phí sẽ phải đối mặt. Mâm xe thì nhiều người lên lắm.
Và tôi ko có nhiều thời gian để lục lại mấy cái Bill trong 1 năm qua để gõ chi tiết vào đây. Thế nên đừng có phán là gà bị vặt.
Comment lịch sự vào.
Ủa mình có nói bác gà bị vặt sao? Ở chỗ nào nhỉ?
Còn lên mâm là độ rồi, vì mâm, bánh cũ đâu có bị gì đâu mà phải thay. Còn bác vào hãng thì đắt lòi là phải rồi. Chạy xe va chạm sửa chữa k thể tính vào bill được, vì cái đó là rủi ro. Đôi khi có người còn nát bét cái xe phải vứt sọt rác cơ. Bác liệt kê vào đây làm gì. K muốn tranh cải vs bác nhưng bác tư vấn kiểu hù dọa như thế vs người mới làm gì.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Bác đang dọa chủ thớ rồi!

Mấy món bác độ không nên tính vào vì đó là sở thích của từng người. Có những người mua cái xe sao để y nguyên vậy chạy thì cũng chả tốn là bao. Chẳng hạn như bộ mâm và lốp tới 30 triệu làm nâng số tiền tốn kém cho chiếc xe lên cao hơn.

Với do bác vào hãng hoặc garage bị họ vẽ vời đó thôi. Chứ trên diễn đàn này mình nhớ đã từng đọc có bài của 1 bác cũng viết về cảm nhận sau khi mua lại BMW cũ và bác ấy rất hài lòng. Mọi chi tiết upgrade thì bác ấy tự order về, sửa chữa thì ra garage quen nên chi phí giảm đi rất đáng kể.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Bác trùm Bim rồi còn hóng gì nữa bác. bác chia sẽ kinh nghiệm cho bác ấy đi kìa, em nhớ con E46 của bác dọn hình như đẹp nhất Đông Nam bộ thời đó còn gì.
Dạ mỗi người mỗi tính cách bác ơi...mình nhiệt tình tư vấn trên đây khéo ăn gạch đá thì khổ, bác chủ có quan tâm inbox chỗ kín e tư vấn nhiệt tình.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Tui sở hữu Bmw f30 2014.
Ac quy 5 triệu
Hư khoá bên tài 6 triệu
Thay 4 thắng 6 triệu

Chia buồn cùng bác...;))

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Hóng làm gì :D Thế nào cũng gia nhập hội đi xe đạp hay Vios và cho rằng “xe Đức hỏng vặt, nuôi tốn”.
Mấy người mà còn có suy nghĩ này xong đi hỏi tùm lum cuối cùng cũng éo có dám chơi đâu, người dám và biết chơi lo đi hỏi mấy người chạy xe Đức cũ lâu năm mà học hỏi, chứ đi hỏi thằng chạy xe đạp cũng thế.
Cảm giắc lúc trc e xúc con E46 lại ùa về...haha