Tư Vấn Phân vân hehe

Hạng C
2/3/14
629
486
63
Bác cho hỏi cách âm giữa OB với Glk thế nào, cảm giác về độ đầm chắc khi chạy tốc độ cao và xe nào hay hỏng vặt nhiều hơn. Tôi cũng đang phân vân 2 xe này. Thanks bác trước.
Độ đầm chắc thì tương đương nhé bác, cảm giác vào cua, lái không khác biệt nhiều. Độ cách âm thì GLK tốt hơn, trời mưa thì GLK kêu hơi to trên trần (GLK của em không có sunroof). Hỏng vặt thì đến bây giờ xe em chưa hỏng nhưng có một số xe bị hỏng bình phụ hoặc lỗi ron cửa (có tiếng kêu, thấy nhiều bác phàn nàn cái này nhưng xe em không thấy, nhưng vẫn được hỗ trợ bảo hành). Bảo dưỡng thì như em đã nói, GLK gấp 4 lần OB (bảo dưỡng cơ bản thay dầu, lọc dầu), Service B của GLK thì sẽ nhiều hơn nữa
Nói chung em đều hài lòng cả 2 xe. Bác nên cân nhắc xem xét thử cả 2 xe trước khi quyết định

• Like
Reactions: michael.giahuy
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Độ đầm chắc thì tương đương nhé bác, cảm giác vào cua, lái không khác biệt nhiều. Độ cách âm thì GLK tốt hơn, trời mưa thì GLK kêu hơi to trên trần (GLK của em không có sunroof). Hỏng vặt thì đến bây giờ xe em chưa hỏng nhưng có một số xe bị hỏng bình phụ hoặc lỗi ron cửa (có tiếng kêu, thấy nhiều bác phàn nàn cái này nhưng xe em không thấy, nhưng vẫn được hỗ trợ bảo hành). Bảo dưỡng thì như em đã nói, GLK gấp 4 lần OB (bảo dưỡng cơ bản thay dầu, lọc dầu), Service B của GLK thì sẽ nhiều hơn nữa
Nói chung em đều hài lòng cả 2 xe. Bác nên cân nhắc xem xét thử cả 2 xe trước khi quyết định
OB của bác 2.5 hay 3.6 vậy ?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Bao nhiêu $ vs. bao nhiêu mà gấp 4 lần vậy bác?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Em nhớ OB là hơn 1tr tí, còn GLK là hơn 4tr tí
Hiện tại em bảo dưỡng GLK 3.5 tr. Em thì nhớ thời gian 2013-2014 bảo dưỡng FXT 2.5 khoảng 1.5+ tr (hay là do loại nhớt sử dụng nhỉ).
Sửa chữa và thay thế phụ tùng (từ nhỏ đến lớn) thì chắc phải xem thời giá hiện giờ thế nào và thời gian đáp ứng dịch vụ.

• Like
Reactions: speedvn
Hạng C
31/7/06
582
460
63
Quận 2
www.balloningmedia.com.vn
A45 AMG bảo dưỡng A hết 3.6tr đã bao gồm thuế GTGT, gồm nhớt, lọc, xoá lỗi, kiểm tra tổng thể và khuyến mãi kiểm tra turbo (trong dịp đó), em nghĩ GLK loanh quanh đó chứ khó cao hơn đc, giờ ai mua xe mới thường được tặng free gói bảo dưỡng này từ 1-3 lần cho cả hai hãng :)

bảo dưỡng subaru giá khoảng 50% cho loại nhớt tương đương (8k km-10k km), nói chung xe nào cũng có điểm mạnh yếu khác nhau, do nhu cầu mà lựa chọn để làm tài xế hay chủ xe happy chứ so sánh cũng khó nếu xét toàn diện, trừ phi chỉ so nét riêng như tốc độ, thắng... hay giá kkk

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Hiện tại em bảo dưỡng GLK 3.5 tr. Em thì nhớ thời gian 2013-2014 bảo dưỡng FXT 2.5 khoảng 1.5+ tr (hay là do loại nhớt sử dụng nhỉ).
Sửa chữa và thay thế phụ tùng (từ nhỏ đến lớn) thì chắc phải xem thời giá hiện giờ thế nào và thời gian đáp ứng dịch vụ.
Nhưng mà bác nói thật đi, bác đi con GLK chắc chắn bác nương tay nó hơn đi con FXT..

• Like
Reactions: KHOAVAN and speedvn
Hạng B2
24/12/12
212
220
43
Tình hình là sẽ dự định chốt Su Forester trong 2 -3 tuần tới , tùy vào tiến độ bán chiếc đang đi.
Các bác đang sử dụng Su cho hỏi 1 vấn đề về dịch vụ bảo trì, bảo dưỡng, sữa chửa, phụ tùng hiện nay MIV vẫn đáp ứng ở mức độ ... chấp nhận được chứ nhỉ ?
Thanks các bác.