Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Cùng bản AWD , Pajero Sport mắc hơn CX8 khoảng 100tr có xứng đáng không mấy anh vì em từng chưa lái 2 xe này?
Em mua chạy gia đình ở SG.

Phân vân lựa chọn Mitsubishi Pajero Sport và Mazda CX8 (bản AWD)

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Cùng bản AWD , Pajero mắc hơn CX8 khoảng 100tr có xứng đáng không mấy anh vì em từng chưa lái 2 xe này?
Em mua chạy gia đình ở SG.
Nếu bác đi đường xấu, đi địa hình nhiều hay đi về các vùng quê, đồi núi thì hệ thống 4WD, có chế độ 4H tương tự như AWD của Pajero Sport phù hợp hơn. Còn đi đường nhựa thì CX8

Hạng B2
14/10/17
114
221
43
Con Pajero sport ghế lái ngồi cảm nhận khá chật chội, chân bên phải ko thể banh ra được vì cấn vào yên ngựa. Mình đã ngồi thử thấy ghế lái còn chật hơn con outlander đang đi,nên bỏ qua con PS này luôn. Cảm nhận cá nhân nhé.

Hạng B2
18/2/21
277
2.231
93
Con Pajero sport ghế lái ngồi cảm nhận khá chật chội, chân bên phải ko thể banh ra được vì cấn vào yên ngựa. Mình đã ngồi thử thấy ghế lái còn chật hơn con outlander đang đi,nên bỏ qua con PS này luôn. Cảm nhận cá nhân nhé.
Hãng nói là thiết kế thể thao, ngồi ôm người cho an toàn, sport đồ.... Em nhỏ con ngồi cũng thấy chật, Chạy xe lâu lâu nóng trong quần, muốn banh ra tí mà bên dính cửa, bên dính yên ngựa, chịu chết luôn.
Nhưng mà ra đường ít đụng hàng. Đi khắp SG lâu lâu mới gặp 1, 2 chiếc.

CX8 thì màu đỏ nhìn trẻ trung, đẹp, nhìn từ xa là biết ngay rồi. Ra đường nhiều người chạy.