Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Phanh xe kêu két két khi khởi hành

Hạng C
7/9/15
697
8.394
93
xe em cũng bị chỉ bị buổi sáng thôi đúng ko bác, em ra gara chánh hãng mấy lần check test rồi bảo ko vd .... về, em để dzị hơn năm nay chả sao

em nghĩ buổi sáng có thể độ ẩm, nhiệt độ trên bề mặt phanh và bố thắng gây ra nên chạy tí thì hết chứ nếu do siết óc 4 mâm ko đều thì luôn luôn bị kêu

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Mình mua chiếc Spark mới tinh , đầu ngày khởi hành dưới 1 km cũng kêu khùng khục khi phanh nhẹ ( khoảng 2 lần phanh đầu), phát thứ 3 mới êm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/9/15
697
8.394
93
xe cỏ là bị dzị em đoán thế ..... hihihihi , xem em cũng là xe cỏ của chevy

Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
Chào các bác, xin các bác vui lòng chẩn đoán hộ cho em căn bệnh này ạ. Xe của em dùng má phanh chính hãng, dĩa đã vớt phẳng, không đi mưa nhưng cứ bắt đầu chạy là phanh xe kêu to khủng khiếp, chỉ bị một bên bánh lái phải, mà đánh lái còn kêu to hơn. Đặc biệt là chạy tầm 50m rà phanh lại hết kêu, về nhà đậu qua đêm sáng ra lấy xe chạy lại kêu, tình hình kéo dài cả tháng, gara cũng bó tay, kính xin các bác chỉ giáo ạ
EM gợi ý cho bác em yêu khoa học tí nhé là tháo cái đĩa và bố bánh này bỏ qua bên bánh kia coi sao.Nó y chang nhau nếu bệnh nó chuyển qua kia mang 2 miếng bố với đĩa cho nó xa nhau coi do đĩa hay do bố

• Like
Reactions: Thuanphat2108