Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân
RE: Kết quả kiểm tra thông số một số loại film cách nhiệt!

@SAAB: một cảm nhận rõ ràng nhất mà em thấy từ bác kien_pc (vì em đứng chụp ngay bác ấy) là bác ấy bảo nóng hết cả .............. cả ......... c ............... a .............. a....................c
Chẳng hiểu sao nóng mà bác ấy lại nói run thế !!! Phải không bác kien_pc ???

Em dzọt đây ..............

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Hết nói , cái bác KienPC !!!

Chết hết cả mấy con loăng quăng rồi còn gì !

:D

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Ối ối các bác đừng có cậy bộ đội đi công tác xa mà lói xấu nhé ... he he .
Khi thử bằng tấm thân ngọc ngà của em thì em thấy loại Vi-cun & Cun-max là ngon nhất na ná nhau rất khó phân biệt nếu cùng độ xuyên sáng
Còn các loại khác thì kém hơn hẳn .

Tập Lái
13/3/07
13
0
0

Báo cáo các bác là cái xe 30H3741 là con Tè của nhà em (dán toàn bộ là 3M Minh Khôi) chứ không phải con Đốt lò của bác Kiên đâu (dán VKOOL). Đã có sự nhầm lẫn 1 chút về tên xe thôi ạ. Bác Tuandq sửa lại hộ nhà em cái.

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

he he nhưng lúc đấy chưa có mấy cai phim TQ em mang đến.Bác về lâu rồi em mới mang ra. Hay hôm nào bác nho_vo tổ chức thử lại em sẵn sàng mang AURORA ra so thông số với V-kool,Cool-Max,Hu-Op

Tập Lái
27/5/07
24
0
1

Đọc bảng kết quả thì thấy rằng phim 3M chất lượng không khác gì phim Trung Quốc
Em có thắc mắc một chút là:
- Phim Best 028 có thông số VLT=42, IRT=4,1, thông số tốt hơn cả loại Best 035 (VLT=23,5, IRT=47,3)
- Phim Eurora thì thông số như sau:
998: VLT= 83,5, IRT=27
808: VLT= 74, IRT=40
928: VLT= 51,7, IRT=44
Phim càng sáng thì cách nhiệt càng tốt, nếu 3 loại phim trên do 1 nhà máy sản xuất thì không hợp lý
Các bác kiểm tra lại xem có bị sai lỗi văn bản không ?

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Bác này vẫn nghĩ ,càng tối càng mát đây.IRT nó phụ thuộc vào phẩm chất của nguyên liệu chứ không phải màu sáng tối.Loại phim càng sáng ,dùng phần lớn vào những vị trí quan trọng ,như kính lái ,kính hậu.Vì liên quan đến tầm nhìn nên nó phải đượcchế tạo từ nhũng vật liệu tốt nhất.còn kính bên không quan trọng lắm nên chế tạo từ nhũng vận liệu không tốt bằng có pha phẩm công nghiệp tuỳ theo đòi hỏi thị trường
Cũng là con chip,nhung đầu tiên được chọn cho công nghệ vũ trụ,rồi hàng không,quân sự sau đó mới đến cho pc
Cũng là con điện trở 100k nhung con sai số 20% gía chỉ bàng 1/10 con có sai số 2%

Tập Lái
27/5/07
24
0
1

Em không nghĩ là càng tối càng mát nhưng nếu 3 loại phim do cùng 1 nhà máy sản xuất ra thì thông thường càng tối càng mát chứ nhỉ (xem mấy loại phim ở trên đều thế). Em đoán thế không biết có đúng không ?

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

bây giờ chỉ cần giá tiền/đơn vị vuông từng loại fim nữa là có thể đánh giá loại fim đứng đầu thị trường việt nam.,

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.356
113

Hiện tôi vẫn đang chờ đợi một số thống tin từ các nhà cung cấp để có thể hoàn chỉnh bản đánh giá.
Tuy nhiên, để lựa chọn sản phẩm ngoài các thông số kỹ thuật và giá tiền, còn một số yếu tố rất quan trọng khác mà các bác không thể bỏ qua. Dưới đây là những yếu tố đó:

1. Kỹ thuật dán và chất lượng film sau khi dán trên xe: Đã có nhiều ý kiến phàn nàn về chất lượng hình ảnh nhìn qua kính, đặc biệt là kính lái, sau khi dán film. Điều này có một số nguyên nhân, đó là tay nghề thợ dán kính hoặc độ đồng nhất của film. Cái này có thể nhận biết bằng mắt thường trên thành phẩm. Vì thế, nên tham khảo ý kiến của những người đã sử dụng sản phẩm trước khi đưa ra quyết định.

2. Độ bền của sản phẩm: Do film dán kính được chế tạo từ nhiều lớp và thành phần các lớp này thuộc về bí quyết công nghệ của nhà sản xuất, vì vậy độ bền và sự ổn định của các thông số film cũng khác nhau. Có một số sản phẩm có thông số thử nghiệm rất tốt nhưng các thông số này giảm đi rất nhanh theo thời gian, vì vậy các sản phẩm đã có mặt trên thị trường càng lâu và nhận được càng nhiều phản hồi tốt sẽ là những lựa chọn sáng suốt. Và có một điểm khá quan trọng làm ảnh hưởng đến giá thành sản phẩm, đó là khả năng chống xước, nếu khả năng này không tốt, film sẽ bị xước rất nhiều sau một thời gian sử dụng, điều này sẽ làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến sự an toàn khi lái xe.

3. Chế độ bảo hành và hậu mãi: Một số nhà phân phối đã đưa ra chế độ bảo hành sản phẩm dài hạn và cam kết sẽ có chế độ đền bù khi chất lượng film suy giảm trong thời gian bảo hành. Điều này cũng là một điều đảm bảo cho chất lượng sản phẩm giúp người sử dụng yên tâm hơn với lựa chọn của mình.

Hy vọng rằng, với những thông tin trên, những người quan tâm sẽ có thể lựa chọn được sản phẩm film dán kính phù hợp với yêu cầu và chi phí bỏ ra.

Status
Không mở trả lời sau này.