Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Bác xuất chiêu dồn dập quá, em xem hình không kịp luôn. Khi nào xong bác cho em thông tin về cái resort bác ở tại Phú Quốc nhé.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Chuyến hành trình của nhà em bắt đầu:

Chuyến đi lần này phần lớn là người lớn tuổi, phụ nữ và trẻ em. Cả nhà chia làm hai tốp: tốp 1 dùng phương tiện này:

Phú quốc – Hà tiên, Chuyến hành trình thú vị

Tốp còn lại dùng phương tiện này (nói vậy chứ có mình em ôm con V2 già cùng vui buồn trên đường thiên lý:)). Nó được giao sứ mệnh cõng cả nhà ở lượt về.
6h30 xuất phát, em làm một mạch khoảng 3 tiếng là đã gần đến Tp Cần thơ. Tấp vào quán này cho V2 nghỉ một lát:

Ngồi trong quán uống cafe, nhìn ra ngoài thấy em 45c này đang bon bon vội vàng tấp lề. Bác tài và phụ xe chui ngay xuống gầm xem xét. Trên đường thiên lý đủ kiểu chổng mông, phơi bụng:

Cảnh này làm em nhớ lại: lúc nảy vừa khởi hành khoảng 20ph gần đến Thủ đức: xe đang bon bon lăn bánh bỗng em nghe âm thanh là lạ như có tiếng gỏ mõ đều nhưng nhìn quanh quất không thấy ngôi chùa nào kế bên:). Em vội tấp lề kiểm tra các lốp xe thì phát hiện bánh trước bên tài chưa bắt chặt, có lẻ hôm kia đi đảo lốp em mãi alo chém gió quên canh mấy thằng thợ xiết ốc bánh xe:mad:. May mà phát hiện khắc phục kịp thời ở chặng vừa xuất phát không lâu. Kinh nghiệm đi đường xa ta không nên vặn volume nhạc, film quá lớn quả là không thừa!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Bác xuất chiêu dồn dập quá, em xem hình không kịp luôn. Khi nào xong bác cho em thông tin về cái resort bác ở tại Phú Quốc nhé.

Vâng, em sẽ cung cấp thông tin về các KS & resort trong chuyến hành trình ở phần tiếp theo bác ạ!

Thank bác quan tâm!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Em tiếp tục ôm vô lăng rong ruổi. Thời tiết hôm nay khá tốt:

Em chọn đi cung đường Ql91 ngang qua địa phận Ômôn, Thốt nốt, Bình thủy, Rạch giá, Kiên lương, Hà tiên để tránh chờ phà. Đến địa phận Ômôn:

Rẻ trái:

Đoạn này khá hẹp:

• Like
Reactions: Appledad
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Con đường nhỏ chạy dọc men theo dòng kênh:

Càng đi xuống miệt dưới, đường xá càng teo tóp lại. Đến địa phận Rạch sỏi thấy quán cafe võng có cây trứng cá ngon quá, tấp vào:

Năm võng đu đưa hướng tầm mắt qua dòng kênh bên kia đường. Ôm vô lăng một mình thấy thoải mái làm sao!

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Bác đi QL91 khá xa, lại chậm do dường hẹp. Mùa này phà vàm Cống thông xe tốt bác ạ, nếu đi đúng tốc độ, trong vòng 4 tiếng bác sẽ tới ngã 3 lộ Tẻ.

Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Dung nhan con Opel của bác qua 1 năm vẫn không thấy già đi nhỉ

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...