Theo các bác, SUV và sedan của VinFast sẽ có giá bao nhiêu?

• Dưới 1 tỷ đồng

Bình chọn: 116 63,7%
  • Từ 1 tỷ đến 1,5 tỷ đồng

Bình chọn: 51 28,0%
  • Hơn 1,5 tỷ đồng

Bình chọn: 13 7,1%
  • Ý kiến khác

Bình chọn: 2 1,1%

• Total voters
    182
Hạng B2
9/8/17
238
202
43
(1) Lấy con Camry giá bên Mỹ từ $23k- $27K làm giá cho con Sedan
(2) Lấy con 4Runner giá bên Mỹ từ $34k- $37K làm giá cho con SUV

Do xe Vinfast được sx trong nước nên thuế thấp + hỗ trợ của chính phủ mạnh nên giá như vậy là vừa, và mới có khả năng đạt được công suất sx của Vin.

Chứ giá mà trên 1 tỉ VND thì khả năng cao là chỉ có bán quen biết + dự án chính phủ + nhân viên của Vingroup đi.
Bác nói đúng ý em. Cơ mà thật giá đó em có tiền cũng xúc con khác.

Hạng B2
15/5/15
117
59
28
Thu Dau Mot, Binh Duong
(1) Lấy con Camry giá bên Mỹ từ $23k- $27K làm giá cho con Sedan
(2) Lấy con 4Runner giá bên Mỹ từ $34k- $37K làm giá cho con SUV

Do xe Vinfast được sx trong nước nên thuế thấp + hỗ trợ của chính phủ mạnh nên giá như vậy là vừa, và mới có khả năng đạt được công suất sx của Vin.

Chứ giá mà trên 1 tỉ VND thì khả năng cao là chỉ có bán quen biết + dự án chính phủ + nhân viên của Vingroup đi.
Ai cũng mong giá như giá bác liệt kê bên Mỹ hoặc thấp hơn (trong đó có tôi), nhưng với tình hình giá xe ô tô con ở VN thì ... các bác thuế "cạp đất mà ăn" ah`, mà các bác thuế thì k muốn thế, thu dc càng nhiều càng tốt nên các bác ấy luôn tận dụng. nên giá xe sẽ cao hơn giá bên Mỹ 3~5 lần là bình thường

• Like
Reactions: Marines
Tập Lái
6/1/12
24
9
3
hic hic, mới ra làng đã chơi hàng cao cấp, hic, đừng mong giá mềm ae ui,,,, đây là chiêu trong kinh doanh, được ăn cả ngã về O,,,, vì nếu đánh mảng xe giá rẻ thì sẽ chết từ trứng nước so với mấy đại gia khác .... chiếc sedan lăn bánh luôn không dước 650 m

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Nhìn cái mã lực vs tăng tốc thế kia thì nằm mâm dưới camry Mazda rồi. Bị bọn bmw nó bán hàng rởm rồi l. Tiếc quá!!!

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
1. Sedans là hạng D, SUV cũng D.
2. Đang định hướng dư luận và thị trường là "tiệm cao cấp"
3. Mác ăn theo Đức (châu Âu) chứ ko phải Nhật Hàn hay Mỹ
--> giá sẽ tính theo tiền Tỷ (từ 1-1,5) là chiện thường :D
Part 2 sẽ là: ra mắt dòng xe giá bình dân
Mình sẽ chờ Part 2

• Like
Reactions: xlive and dickens
GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
366
517
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Dòng Lux mà các bác cứ đòi dưới tỷ là seo!
Body này có vẻ lỗi mốt nhanh và sẽ có khuyến mại lớn sau khi lăn bánh tột thời gian .

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
Con SUV bên anh Tập đang bán 22k, a Vượng nếu cũng làm y văn chang vậy theo các cụ để khỏi mang tiếng bóp cổ người Việt ảnh sẽ bán bao nhiêu?