Hạng B1
23/3/14
59
46
18
Nhà em ở gần đấy, hôm rồi ghé qua mua vé tâm tình với bác chủ nên được mời ạ :))
Nhất bác rồi. Em định trưa mai tranh thủ lên làm, không biết có đông không nữa. Xe e đang đi Dunlop 185/60R15, được 60.000km rồi nhưng chưa mòn lắm, không biết có nên thay luôn chưa hay đem lốp về hôm sau thay

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Nhất bác rồi. Em định trưa mai tranh thủ lên làm, không biết có đông không nữa. Xe e đang đi Dunlop 185/60R15, được 60.000km rồi nhưng chưa mòn lắm, không biết có nên thay luôn chưa hay đem lốp về hôm sau thay
Bác gọi cho hotline nhờ bên ấy xếp lịch cho mình là lên không phải chờ đợi gì cả. Thông thường sau 50000 km là nên thay rồi đó bác. Em nghĩ bác cứ đưa xe lên, có kĩ thuật viên kiểm tra bằng máy tình trạng lốp thì sẽ chính xác hơn và họ tư vấn cho mình nên thay hay chưa luôn.

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Kỷ lục thay lốp nhanh nhất tới giờ này là 1 phút 20 giây nha, có bác nào nhắm thay lốp được nhanh hơn không? Từ nay đến hết chiến dịch vào tháng 11, bác nào thay nhanh nhất sẽ nhận được 1 xe đạp Bridgestone thể thao trị giá 20 triệu. Em thua rồi hahaa, thay gần 3 phút
[QC] Bridgestone mang lại ưu đãi “không tưởng” chỉ với 300 nghìn đồng

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Hotline vẫn còn nhận vé nên bác nào muốn tham dự cũng chưa muộn đâu nha.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em vừa về từ NQ với chương trình BRS lăn bánh an toàn/ Em xin được lắm mồm cái, bởi cái tính em nó vậy.
Dừng xe ngay ngắn có ngay 1 em chạy ra, và vài chú em nữa hỏi han ân cần, em đưa vé của mình cho em xinh xinh mà quên ko để ý tên tuổi (Vì sau này có anh hỏi em đưa cho ai?? Em thua ...).
Cái được ở đây là gì: Có lẽ chỉ là quà mang về với trị giá 300k (với cá nhân em)
Quà em đây:
[QC] Bridgestone mang lại ưu đãi “không tưởng” chỉ với 300 nghìn đồng

Người phục vụ thì nhiều, người của các bên tham gia tài trợ cũng nhiều: Nhưng đáng tiếc là không chuyên nghiệp,.. Các bác tham gia sẽ nhận thấy/ Chính vì thế loay hoay mãi em gặp dc người mà đúng là chủ đề chính của chương trình này. Đó là em có nhu cầu thay lốp.. ta la ba la và điều em suy đoán đã không sai - Loại lốp em cần đã hết, may hay xui em không rõ nhưng chỉ còn loại ngon hơn xịn hơn giá 2,42 triệu/quả loại Tuzanra ER33 - 205 60R16 (Xe em là xe bình dân cruze). Và đương nhiên em chơi - Về nhà xem rõ thì có thời gian là 3416.
Có một chú em sau khi test dầu máy, trao đổi một hồi, rồi bảo xe em đi dc 76k km thì nên xài loại 15W-40 khoáng, em cũng lang bang một chút rồi nhìn cái list dầu và nói, Em cho anh cái loại 5W-30 tổng hợp này nè ( hớ hớ..) Anh thích số nhỏ.
Chú khác test xe bằng máy cầm tay: Xe anh báo lỗi dinamo kieps (em fun tý). Em hỏi lỗi đó thể hiện hình ảnh nào trên đồng hồ táp lô, chú em bảo đó là cái hình có biểu tượng bình Acquy ... Em nói chắc đúng, mà để hôm nào anh vào hãng bảo dưỡng yêu cầu người ta xem lại (Mình ngu thì cứ vào hãng thôi)
Một em nữa dụ em tham gia thay lốp và hậu quả là trượt với thời gian trên 2 phút.
Thôi em tổng kết vậy dc rồi - Chắc cũng chả ai đọc làm gì. Cám ơn các Bác đã xem

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Em vừa về từ NQ với chương trình BRS lăn bánh an toàn/ Em xin được lắm mồm cái, bởi cái tính em nó vậy.
Dừng xe ngay ngắn có ngay 1 em chạy ra, và vài chú em nữa hỏi han ân cần, em đưa vé của mình cho em xinh xinh mà quên ko để ý tên tuổi (Vì sau này có anh hỏi em đưa cho ai?? Em thua ...).
Cái được ở đây là gì: Có lẽ chỉ là quà mang về với trị giá 300k (với cá nhân em)
Quà em đây:
View attachment 644416
Người phục vụ thì nhiều, người của các bên tham gia tài trợ cũng nhiều: Nhưng đáng tiếc là không chuyên nghiệp,.. Các bác tham gia sẽ nhận thấy/ Chính vì thế loay hoay mãi em gặp dc người mà đúng là chủ đề chính của chương trình này. Đó là em có nhu cầu thay lốp.. ta la ba la và điều em suy đoán đã không sai - Loại lốp em cần đã hết, may hay xui em không rõ nhưng chỉ còn loại ngon hơn xịn hơn giá 2,42 triệu/quả loại Tuzanra ER33 - 205 60R16 (Xe em là xe bình dân cruze). Và đương nhiên em chơi - Về nhà xem rõ thì có thời gian là 3416.
Có một chú em sau khi test dầu máy, trao đổi một hồi, rồi bảo xe em đi dc 76k km thì nên xài loại 15W-40 khoáng, em cũng lang bang một chút rồi nhìn cái list dầu và nói, Em cho anh cái loại 5W-30 tổng hợp này nè ( hớ hớ..) Anh thích số nhỏ.
Chú khác test xe bằng máy cầm tay: Xe anh báo lỗi dinamo kieps (em fun tý). Em hỏi lỗi đó thể hiện hình ảnh nào trên đồng hồ táp lô, chú em bảo đó là cái hình có biểu tượng bình Acquy ... Em nói chắc đúng, mà để hôm nào anh vào hãng bảo dưỡng yêu cầu người ta xem lại (Mình ngu thì cứ vào hãng thôi)
Một em nữa dụ em tham gia thay lốp và hậu quả là trượt với thời gian trên 2 phút.
Thôi em tổng kết vậy dc rồi - Chắc cũng chả ai đọc làm gì. Cám ơn các Bác đã xem
Bình nhớt của Idemitsu giá trị cũng trên 700k rồi bác :D em thấy quà cũng ok, hơi đông người, em cứ tìm ngay anh Thanh bên B-select mà hỏi thì được tư vấn chu đáo lắm. Thích cái ảnh tự tay cân chỉnh góc đặt bánh xe bằng máy Hunter cho em luôn, bây giờ cầm lái thấy nhẹ hẳn.
Thế bác đã thử 4 quả lốp mới chưa, đi có êm không? Em nghe dòng Turanza của Bridgestone là dòng cao cấp và êm ái thì phải.

Hạng C
20/4/08
719
108
43
Quà em đây:
View attachment 644416
Đồng ý với bác. Nói chung là em tham gia chương trình chắc là một trong những người đầu tiên đem xe tới. Cái được nhất theo em khi tham gia chương trình chắc là quà tặng, nhất là cái bình nhớt vì xe em cũng tới kỳ bảo dưỡng 15k km :).
Còn các mục test các kiểu thì xe đem coi cho chắc thôi, chứ xe em nó báo trên taplo gần hết: kiểm tra accqui bên Bosch đo và in kết quả bình em còn tốt (Ơn giời, chứ bình M2 nhà em thì nghe đồn tầm 1 năm là tèo - xe em vừa hơn năm 1 tí), bên nhớt thì sau khi thử các kiểu báo đã đến kỳ thay nhớt (xe em thì nó hiện cái cờ lê lên rồi, cũng tới đợt bảo dưỡng mà). Sau đó thì cũng đo lốp các kiểu và kết quả là lốp xe em còn tốt ;)) (mới 15k km từ lúc mua tới giờ thì ngoại trừ đá chém hay lọt ổ gà ra còn tốt là tất nhiên mà).
Cái chưa được khi tham gia chương trình là cuối cùng chẳng có ai tư vấn cho em gì như nếu em có nhu cầu thay lốp thì nên thay loại nào, BS có size lốp cho xe em không (M2 đi size 185 60 R16 - duy nhất Dunlop có size này hiện nay), accqui Bosch có loại thay thế cho bình M2 không hay phải xài bình GS theo xe; Nhớt Idemitsu loại nào phù hợp nhất với loại xe em (xe em vào hãng hay xài total Quarzt 9000 5w30 - Nên khi lên xe các em gái nói có tặng bình nhớt, em thấy 5w30 tổng hợp ngang cấp loại nhớt hay xài, chắc xài cũng được ;))
Vài lời góp ý hi vọng chương trình lần sau sẽ tốt và chuyên nghiệp hơn nữa.

Hạng B1
6/9/16
69
15
8
30
Chương trình "Lăn bánh an toàn" chuẩn bị đến với Đà Nẵng rồi, tại B-select Bích Hiền
252-254 Nguyễn Hữu Thọ, TP Đà Nẵng từ ngày 2 đến ngày 4 tháng 6.

Các bác Đà Nẵng tham gia chăm sóc xe và thử thay lốp nhanh xem ai lập được kỷ lục nào?