Hạng B1
12/11/15
89
61
18
46
Những câu hỏi hay kiểu nói đó từ một lò ra, và khi bị người ta nói cho rõ thì kiểu nói đó thường phun ra, kiểu như chống chế cho qua, chứ không đua ra bằng chứng hay cái gì để thuyết phục người khác, và thường xảy ra ở những kẻ thiếu kinh nghiệm và được đào tạo bởi những kẻ cũng ô hợp không kém.
P/s : Chưa đi vì cách đây mấy năm không có tiền mua xe MU-X để chạy dịch vụ, chỉ có tiền để mua con civic cùi bắp chở gia đình đi chơi thôi.
phun kinh quá. chỉ hỏi đẻ xem có trải qua km nào chưa để ae học hỏi kinh nghiệm cảm giác. vì chỉ đọc và xem hình rồi làm thánh phím thì ai cũng làm được. không 1 chính kiến, không 1 trải nghiệm chỉ ngồi 1 chổ mà phun.

Hạng B1
18/2/17
52
19
8
37
Sao bác không chịu hiểu ở TL thì cúng có thuế? Bộ ở TL thì miễn thuế chắc? Ở họ thì thuế vẫn đánh cao hơn vào SUV so với bán tải. Bác đã không chịu hiểu thì nói nhiều vô ích. Ai chẳng biết GG sẽ có thông tin, vấn đề là không chịu tìm hiểu, hay lười tìm hiểu, lại cứ thích phán
Xe cùng sx ở Thái bác chỉ cho e thuế ở Thái có gì khác nhau giùm e cái mà dám bảo 7 chỗ đắt hơn bán tải, lại chém ẩu rồi đấy. Bác biết bác nói cho a em mở mang con mắt với ạ.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xe cùng sx ở Thái bác chỉ cho e thuế ở Thái có gì khác nhau giùm e cái mà dám bảo 7 chỗ đắt hơn bán tải, lại chém ẩu rồi đấy. Bác biết bác nói cho a em mở mang con mắt với ạ.
Em không rõ chính xác thuể ở TL, nhưng em biết chắc chắn ở TL cũng sẽ ưu đãi thuế cho bán tải. Còn ở VN, bác cứ so sánh thuế đánh vào SUV từ 2.5 _3.0 và xe vừa chở người và hàng nha, nếu áp thuế SUV cho bán tải thì giá nhiêu nha.

Hạng B1
18/2/17
52
19
8
37
Em không rõ chính xác thuể ở TL, nhưng em biết chắc chắn ở TL cũng sẽ ưu đãi thuế cho bán tải. Còn ở VN, bác cứ so sánh thuế đánh vào SUV từ 2.5 _3.0 và xe vừa chở người và hàng nha, nếu áp thuế SUV cho bán tải thì giá nhiêu nha.
Giá bán còn nhiều yếu tố ảnh hưởng chứ ko phải chỉ có thuế và phí. Như con gì nhập 85tr vẫn bán 450tr kia kìa.
Thôi e xin rút, bác đừng mang những dẫn chứng ko có cơ sở để nói bán tải đắt hơn 7 chỗ nữa. 1 ví dụ là 1 con nhập khẩu và 1 con sx trong nc mà còn ví dụ dc thì e chịu bác.
Chúc bác vui và tự sướng thành công về con innova Thần Thánh bác đang đi - 1 điều chung e thấy là ai đi ỉn cũng thấy rằng ỉn là nhất rồi, chỉ xếp dưới fortuner và trên hết các loại khác.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Giá bán còn nhiều yếu tố ảnh hưởng chứ ko phải chỉ có thuế và phí. Như con gì nhập 85tr vẫn bán 450tr kia kìa.
Thôi e xin rút, bác đừng mang những dẫn chứng ko có cơ sở để nói bán tải đắt hơn 7 chỗ nữa. 1 ví dụ là 1 con nhập khẩu và 1 con sx trong nc mà còn ví dụ dc thì e chịu bác.
Chúc bác vui và tự sướng thành công về con innova Thần Thánh bác đang đi - 1 điều chung e thấy là ai đi ỉn cũng thấy rằng ỉn là nhất rồi, chỉ xếp dưới fortuner và trên hết các loại khác.

Toàn nói linh tinh, chuyện nọ xọ chuyện kia vớ vẩn cùng cực. Thôi không tranh cãi với bác nữa.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Em này nghe nói so với Prado, giá trên 2 tỉ mới đúng chứ nhỉ?! Chứ còn giá lang cang kiểu này thì chết với mấy em Sorento, Captiva...!:D
Đi so SUV với CUV