Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Chào các bác,

Em mua xe tháng 12.2019. Tính ra cũng được hơn 1 năm 3 tháng. Chủ yếu đi về quê nên mới đi tầm 6K.

Bên hãng họ cũng liên tục gọi đi bảo dưỡng xe. Ngặt cái công việc lại không dư giả thời gian khoảng 2,3 ngày để đi về Đà Nẵng hoặc Vinh để bảo dưỡng. Mà xe cứ đi vậy không bảo hành gì cũng rất lo.

Bác nào có kinh nghiệm hoặc ở khu vực Quảng Bình chỉ cho em cách bảo dưỡng xe với. Đa tạ các bác nhiều
Quảng Bình bảo dưỡng xe Ford ở đâu?

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
e search trên google thấy có Ford Quảng Bình mà bác nhỉ?
-Số 253B Quang Trung, Phường Phú Hải, Thành phố Đồng Hới, Quảng Bình
- Số 8 Hữu Nghị, TP Đồng Hới, Quảng Bình

Hạng B2
3/5/13
165
175
43
e search trên google thấy có Ford Quảng Bình mà bác nhỉ?
-Số 253B Quang Trung, Phường Phú Hải, Thành phố Đồng Hới, Quảng Bình
- Số 8 Hữu Nghị, TP Đồng Hới, Quảng Bình
Dạ cái đó không phải đại lý chính hãng của Ford, hình như là tư nhân giả dạng hay sao ấy bác

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Ở khu vực em sống có Kia, Mazda, Mitsu chính hãng. Bảo hành chéo hãng được không các bác

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Ở khu vực em sống có Kia, Mazda, Mitsu chính hãng. Bảo hành chéo hãng được không các bác
lý do gì mà anh ở nơi ko có bảo dưỡng mà cũng mua xe được :)

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Chào các bác,

Em mua xe tháng 12.2019. Tính ra cũng được hơn 1 năm 3 tháng. Chủ yếu đi về quê nên mới đi tầm 6K.

Bên hãng họ cũng liên tục gọi đi bảo dưỡng xe. Ngặt cái công việc lại không dư giả thời gian khoảng 2,3 ngày để đi về Đà Nẵng hoặc Vinh để bảo dưỡng. Mà xe cứ đi vậy không bảo hành gì cũng rất lo.

Bác nào có kinh nghiệm hoặc ở khu vực Quảng Bình chỉ cho em cách bảo dưỡng xe với. Đa tạ các bác nhiều
View attachment 2458739
anh gọi lại hãng, hỏi trường hợp xe của anh thì nên làm thế nào?
họ sẽ có cách hỗ trợ anh.
không phải mua xe ở SG là phải đem xe vô SG để bảo dưỡng.
Mình mua ở SG đi công tác lên Lâm đồng, tiện đường với có thời gian rảnh chạy vô Ford lâm đồng làm luôn, đưa cuốn sổ bảo hành cho họ ghi nhận

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
anh gọi lại hãng, hỏi trường hợp xe của anh thì nên làm thế nào?
họ sẽ có cách hỗ trợ anh.
không phải mua xe ở SG là phải đem xe vô SG để bảo dưỡng.
Mình mua ở SG đi công tác lên Lâm đồng, tiện đường với có thời gian rảnh chạy vô Ford lâm đồng làm luôn, đưa cuốn sổ bảo hành cho họ ghi nhận
Bảo dưỡng đúng đại lý của hãng thì làm ở đâu chả được. Quan trọng tỉnh pác ấy ko có đại lý Ford chính hãng.
Xe đang trong thời gian bảo hành tốt nhất là chịu khó bảo dưỡng chính hãng. Xui xe gặp vấn đề mà ko bảo dưỡng đầy đủ là từ chối bảo hành là cái chắc luôn

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Bảo dưỡng đúng đại lý của hãng thì làm ở đâu chả được. Quan trọng tỉnh pác ấy ko có đại lý Ford chính hãng.
Xe đang trong thời gian bảo hành tốt nhất là chịu khó bảo dưỡng chính hãng. Xui xe gặp vấn đề mà ko bảo dưỡng đầy đủ là từ chối bảo hành là cái chắc luôn
ừa, QB không có đại lý ford thì phải chạy ra Vinh hay vào Đà nẵng thôi