Hạng B2
17/9/05
109
0
16
Cái xe Gran đời 05 của nhà em sắp đến hạn đăng kiểm lại (T6/2010) mà mù tịt về vụ này vì chưa đi đăng kiểm bao giờ.

Nhà em ở gần Metro An Phú - Q2.

Các bác cho em hỏi:

1. Phải đi đăng kiểm trước bao nhiêu ngày so với ngày hết hạn trên tem?

2. Em ko phải là người đứng tên xe thì có được đi đăng kiểm ko? (người đứng tên xe ở HN, em ở SG)

3. Ở mạn gần nhà em thì đăng kiểm chỗ nào OK nhất (nhanh gọn lẹ và các chú ý ko làm khó dễ)?

4. Có lưu ý gì đặc biệt khi đi đăng kiểm?

Chân thành cám ơn các bác đã giúp đỡ.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
em biết sơ sơ, không biết trả lời có đúng không

Trong vòng 1 thàng trước khi hết hạn, ngày nào cũng được (1 tháng sau khi hết hạn cũng được mà xxx bắt ráng chịu)

2. Em ko phải là người đứng tên xe thì có được đi đăng kiểm ko? (người đứng tên xe ở HN, em ở SG)

được

3. Ở mạn gần nhà em thì đăng kiểm chỗ nào OK nhất (nhanh gọn lẹ và các chú ý ko làm khó dễ)?

Q2 bác chạy qua cầu Bình Triệu gần nhất. Xuống chân cầu Bình Triệu qua ngã 4 bên tay trái

Ngon thì để 100K ở cần số trà thuốc cho anh em. Nhớ kiểm tra xe trước khi đi DK, (vào garage nói sắp DK, nhờ KT), bác vào garage H26 gần nhà (hỏi bác nquynh HT MFC biết chi tiết địa chỉ)

5./ Sinh hoạt với MFC sớm nhé

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Công nhận Bác duonglao nay nhanh thật
:D:D:D
Bác chủ thớt ui, Bác duonglao tư vân như thế là ổn lắm rồi đó.

Hạng B2
16/8/09
406
19
28
44
duonglao nói:
em biết sơ sơ, không biết trả lời có đúng không

Trong vòng 1 thàng trước khi hết hạn, ngày nào cũng được (1 tháng sau khi hết hạn cũng được mà xxx bắt ráng chịu)

được

Q2 bác chạy qua cầu Bình Triệu gần nhất. Xuống chân cầu Bình Triệu qua ngã 4 bên tay trái

Ngon thì để 100K ở cần số trà thuốc cho anh em. Nhớ kiểm tra xe trước khi đi DK, (vào garage nói sắp DK, nhờ KT), bác vào garage H26 gần nhà (hỏi bác nquynh HT MFC biết chi tiết địa chỉ)

5./ Sinh hoạt với MFC sớm nhé

bác Duonglao nói đủ hêt rồi còn gì