Tập Lái
10/7/12
41
1
0
Q7 TPHCM
Re:Quốc Lộ 80 Ngã 3 Lộ Tẻ đi Rạch Gía.....hãy cẩn thận!

Đó là đặc điểm ở miền Tây, nhà sát đường luôn mở cửa ra là đụng đường lộ ngay, không hiểu các nhà quy hoạch các tỉnh miền tây làm sao mà để tình trạng này. Hôm mùng 3 tết đi Chùa Bà Châu Đốc thấy kinh luôn, nhà cứ sát đường lộ, xe gắn máy chạy đầy giữa đường, quá nguy hiểm. Vậy mới thấy các trẻ em miền Tây đối mặt với quá nhiều nguy hiểm, người lớn thì còn ý thức biết được còn trẻ em thì sao ? Quá nguy hiểm, đúng là chỉ có ở miền tây.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân

xaydungdailoc nói:
Đó là đặc điểm ở miền Tây, nhà sát đường luôn mở cửa ra là đụng đường lộ ngay, không hiểu các nhà quy hoạch các tỉnh miền tây làm sao mà để tình trạng này. Hôm mùng 3 tết đi Chùa Bà Châu Đốc thấy kinh luôn, nhà cứ sát đường lộ, xe gắn máy chạy đầy giữa đường, quá nguy hiểm. Vậy mới thấy các trẻ em miền Tây đối mặt với quá nhiều nguy hiểm, người lớn thì còn ý thức biết được còn trẻ em thì sao ? Quá nguy hiểm, đúng là chỉ có ở miền tây.
Cách đây 10 năm thì chuyện từ nhà bang ra đường xong bị xe xử 1 mạng là chuyện thường tình, giờ đỡ hơn rồi bác ạ.
Em cũng xin hầu 1 chuyện năm ngoái mà em thấy.
Em đi Châu Đốc, cách 50km, buổi trưa 11h, đường vắng hoe, từ xa em đã thấy 1 chiếc 2b chạy từ hẻm đường đất ra, em kèn inh ỏi vì đang đạp 70 mà, nó vẫn cứ ra và khi em đến gần thì nó ra nguyên con xe nằm ngang 1 làn đường, em mới đánh lái wa trái (làn ngược chìu) thì thấy con nhỏ đó thắng lại, mặt tái mét, trợn mắt.
Từ đó em suy ra, dân địa phương cứ nghĩa 4b là phải nhường 2b và ko có khái niệm đường QL, TL với hẻm.

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113

Mùng 3 tết em đi đường này để vô Giồng Riềng, có dừng mua 2 cái bánh đa để ăn thấy ngon, giờ thấy hình phơi bánh trên cầu e thấy đau bụng quá.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53

Đường miền tây thì đa số là nhỏ hết, dân cư 2 bên đông, trẻ em thì chơi vô tư... nên lái xe qua những khu này thì phải cẩn thận

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Thong.Nguyen nói:
Đường miền tây thì đa số là nhỏ hết, dân cư 2 bên đông, trẻ em thì chơi vô tư... nên lái xe qua những khu này thì phải cẩn thận
Chính xác !
Xem qua clip là thấy rõ, không thể chạy nhanh, rất khó vượt xe, đường không êm làm xe nhảy lưng tưng. Sợ nhất vẫn là người dân băng qua băng lại mà không thèm quan sát.
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=EIxn-DRoF24[/tube]

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=SNvBEz5jjHQ[/tube]

Hạng C
26/12/12
950
16
18

Đường này dạo này e cũng hay đi. Cứ khi nào được giao đi tuyến này là em phải lắp còi Hơi vào nó mới ăn thua ạ.

Hạng D
13/3/11
1.497
378
83

Đường này nên mở rộng và làm thêm con lươn nữa thì mới giảm tình trạng tai nạn GT

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

cám ơn các bác thông tin bổ ích, em khỏi đi du lịch nghe các bác kể cũng rõ luôn :D

Hạng B2
21/6/12
273
44
28

Chuẩn bị đi qua tuyến này. QL 80 có gì thay đổi không các bác?

Hạng C
5/7/13
574
15
18

Ghét cái Ipad quá,chả coi hình được...hóng thôi..