Tags
ql 1a
Hạng B2
18/9/17
200
265
63
41
làm đường bh 10 năm thì bị loại còn làm đừơng bh 1 năm trúng thầu.Quá hay 10đ

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
22/1/19
4.081
6.750
113
Khúc qua Tuy Hòa -> Sông Cầu -> Quy Nhơn, mình có thể đi QL19 thay vì QL1 đó bác. Đường tuy nhỏ nhưng khá đẹp, chạy ngon hơn QL1 nhiều
Còn khúc Tuy Hòa thì em cũng toàn đi vào đường biển, vừa mát mắt, vừa kiếm đồ ăn luôn. Nhìn chung là cứ tỉnh nào có đường biển là em phi vào :)
View attachment 2843357
Em có biết đoạn đường bác nói, đi song song với đường tàu thì phải. Chạy giữa thung lũng, 2 bên là rừng núi, ít cư dân nên cũng thoáng. Bị cái đường hẹp. Cũng lâu rồi chưa đi lại nên em không biết chất lượng mặt đường ra sao ...
Đoạn Sông Cầu bác nói thì cũng ok. Nói chung ra miền Trung mà muốn đi êm với ít xe thì phải chấp nhận đi vòng xa hơn thôi ...

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
486
4.124
93
bác nói từ đầu đến gần cuối đúng cả. Em chỉ ý kiến với khúc cuối, vì theo em biết thì hình như QL1 là do cục đường bộ, thuộc bộ GTVT đầu tư và quản lý chứ không phải của địa phương. Nên mấy tỉnh Phú Yên, Bình Định cũng chỉ biết gửi văn bản đề xuất, kiến nghị rồi ngồi chờ thôi. Năm nào cũng như năm nấy, sửa tạm cho có đi mùa tết rồi lại hư, rồi gần tết năm sau lại sửa tiếp. Có năm tai nạn chết người xảy ra nhiều thì Bộ gửi vài anh thanh tra vô (ngồi trên xe hơi) chạy lảo đảo vài vòng ở mấy đoạn đã sửa chữa xong, gọi là "khảo sát", rồi cũng qua chuyện ...
Theo em thấy thì đường này giờ chỉ có lột hết lên làm lại luôn cái nền, hoặc đổ bê tông xi măng ở dưới rồi thảm nhựa lên trên (nếu đúng như lời mấy bố hay đổ thừa là địa chất khắc nghiệt). Chứ cứ vá víu thế này thì có 100 nữa, câu chuyện nói trên vẫn cứ lặp đi lặp lại thôi ...
Thắc mắc: các đại biểu cuốc hội do người dân 2 tỉnh này bầu ra sao không chất vấn bộ GT về tình hình đường xá địa phương của mình ? Mấy ổng không bao giờ ra đường ? Không bao giờ đi đường này ? Không nghe ai báo cáo lại ? Báo chí thì chỉ đọc những tờ báo phụ nữ nhiều màu sắc ? Mắc lo oánh gốp rồi ?

Hạng D
8/1/19
1.591
2.227
121
trộm vía đường toàn ổ voi đều nhau thật , đường này chở bà bầu ko chừng đẻ luôn trên xe

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Thắc mắc: các đại biểu cuốc hội do người dân 2 tỉnh này bầu ra sao không chất vấn bộ GT về tình hình đường xá địa phương của mình ? Mấy ổng không bao giờ ra đường ? Không bao giờ đi đường này ? Không nghe ai báo cáo lại ? Báo chí thì chỉ đọc những tờ báo phụ nữ nhiều màu sắc ? Mắc lo oánh gốp rồi ?
Bác thắc mắc không đúng rồi, làm gì có đại biểu nào do dân bầu. Không có gì vào mồm thì chẳng ai muốn làm cả.

Hạng C
22/12/12
580
6.093
93
được khúc Tuy Hòa là có nhiều option thôi bác. QL1 nó hư toàn tỉnh PY mà.
Làm gì mà hư toàn tỉnh Phú Yên bác? Năm nào mình chẳng đi ngang khoảng 10 lần nên biết chứ. Vài ba đoạn xấu tí thì ráng thôi.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Cái khó của đoạn đường này là tìm ra người chịu trách nhiệm!
Giả sử ko xử được tội tham nhũng thì xử tội lãng phí.
Đoạn này mời NT tương đương “Sơn Hải BH 10 năm” vào làm xem nó có khác ko thì biết! Nếu họ làm được, thì trảm hết mấy ông đổ thừa do địa chất!
Địa chất nào cũng có giải pháp kỹ thuật cả. Hạ tầng giao thông thiết kế theo thực nghiệm hiện trường chứ có phải đem bản vẽ Tây Bắc vô làm đâu mà đổ thừa!

• Like
Reactions: nttanmam and CuBiMi