Tags
ql 1a
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Thông tin nghe lóm từ mấy ông anh lớn trong ngành GT, là Cao tốc Quy Nhơn - Chí Thạnh & Chí Thạnh - Vân Phong cũng thiết kế đường BTNN tương tự QL1A. Và hiện tại rất khó tìm Nhà thầu thi công!
Những đoạn đường tuy nằm trên nền đá, nhưng mực nước chảy ngầm (tích trữ từ núi chảy ra biển) gây hỏng kết cấu nền đường, sau đó phá hỏng mặt đường nhựa nhanh chóng.
Mấy ổng nói, muốn bền thì phải ngăn nước tấn công kết cấu nền từ dưới, và thay bằng BTXM! Nhưng ko rõ đội ngũ thiết kế có “ăn dầm nằm dề” ở thực địa qua hết 12 tháng để nắm rõ địa chất & thuỷ văn hay ko???
TẠI SAO SAI LẦM Ở QL1A CỨ LẬP LẠI, NAY LAN SANG CAO TỐC BẮC NAM?
(Bác nào đang có HSMT 2 gói này mở ra xem đúng vậy ko?)

Hạng D
22/1/19
4.127
6.917
113
Thông tin nghe lóm từ mấy ông anh lớn trong ngành GT, là Cao tốc Quy Nhơn - Chí Thạnh & Chí Thạnh - Vân Phong cũng thiết kế đường BTNN tương tự QL1A. Và hiện tại rất khó tìm Nhà thầu thi công!
Những đoạn đường tuy nằm trên nền đá, nhưng mực nước chảy ngầm (tích trữ từ núi chảy ra biển) gây hỏng kết cấu nền đường, sau đó phá hỏng mặt đường nhựa nhanh chóng.
Mấy ổng nói, muốn bền thì phải ngăn nước tấn công kết cấu nền từ dưới, và thay bằng BTXM! Nhưng ko rõ đội ngũ thiết kế có “ăn dầm nằm dề” ở thực địa qua hết 12 tháng để nắm rõ địa chất & thuỷ văn hay ko???
TẠI SAO SAI LẦM Ở QL1A CỨ LẬP LẠI, NAY LAN SANG CAO TỐC BẮC NAM?
(Bác nào đang có HSMT 2 gói này mở ra xem đúng vậy ko?)
Quốc lộ 1 cũ, hồi chưa nâng cấp (năm 2011-2012) đâu có hư te tua vậy đâu bác ...

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
23 Tết em bắt đầu hành trình xuyên Việt, nghe QL1 Phú Yên thấy ớn quá, mặc dù chỉ chạy vào ban ngày thôi. Nhưng e chạy Sedan nên nghe nhoi nhói á. Ae nào mới chạy cập nhật giúp e nhé.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
18/6/19
244
196
44
43
Hạng B2
9/4/07
177
564
93
Làm gì mà hư toàn tỉnh Phú Yên bác? Năm nào mình chẳng đi ngang khoảng 10 lần nên biết chứ. Vài ba đoạn xấu tí thì ráng thôi.
Em mới đi qua Phú Yên hôm qua. chính xác là hư nguyên con đường dọc theo chiều dài của PY luôn bác. không thể gọi là đường được. đúng như mấy bác trên này nói, như ở trên cung trăng. thấy rải rác mấy xe sedan nằm đường thay bánh, do sụp hầm.

Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
Theo tin thời sự ngày 7/1 đây ae, ae nào đi qua đoạn này cập nhật cho e biết với, sáng 25 e xuất phát từ SG về QB mà đang ngán đoạn này
Sáng mới đi Đèo Cả về Tuy Hòa. Vẫn còn ổ gà và 1 số đoạn đang rào sửa chữa. Đi thì vẫn phải đi thôi nhưng chậm chút nhẹ nhàng cẩn thận cho an toàn. đoạn Tuy Hòa ra Sông Cầu cũng rón rén mà chạy, thêm kẹt nhẹ những chỗ đang rào chắn thi công

Attachments

Hạng B1
31/1/20
91
123
33
34
Khúc qua Tuy Hòa -> Sông Cầu -> Quy Nhơn, mình có thể đi QL19 thay vì QL1 đó bác. Đường tuy nhỏ nhưng khá đẹp, chạy ngon hơn QL1 nhiều
Còn khúc Tuy Hòa thì em cũng toàn đi vào đường biển, vừa mát mắt, vừa kiếm đồ ăn luôn. Nhìn chung là cứ tỉnh nào có đường biển là em phi vào :)
View attachment 2843357

Em mới đi đường 19C cuối tuần trước và khuyên các bác không nên đi nhé. Đường nhỏ như đường bê tông nông thôn ấy, 2 xe đối đầu vẫn né nhau được nhưng không chạy nhanh được đâu, tốc độ chỉ tầm 40-50km/h thôi. Lâu lâu (ít thôi) có một số đoạn hư hỏng chứ không phải là đường đẹp hẳn.

Em không biết QL1 thế nào, nhưng theo em các bác đi QL1 vẫn hơn nhé.

Tập Lái
14/1/23
1
1
3
42
Cụ nào đi tuyến HCM- Quy Nhon QL 14 chia sẻ giùm cung đường có tốt không, có bị xxx gọi ko?

• Like
Reactions: xuantho05